Cá bị cháy đuôi!?

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi dh2003, 9/2/08.

1. dh2003

dh2003 CLB Cá Dĩa SG

Thích đã nhận:
    2
    Mấy con cá của mình cái đuôi sau bị tưa ra và nhìn giống như cháy vậy, không biết bị bịnh gì, có cần chữa không hay để nó tự nhiên hết?

2. minhduc12345

minhduc12345 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    cá em cung bị như vậy anh cứ để bình thường 1 thời gian sau nó sẽ hết

3. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    Xin lỗi kinhnghiệm mình hơi ít và bạn lại cho quá ít thông tin nên ae rất khó đoán cũng như có thể đoán lầm.........................: nhiệt độ rất quan trong đối với cá ko chỉ riêng mấy em cá dĩa; bên cạnh đó thì việc vệ sinh thường xuyên hồ; ph nước cũng như việc nuôi nhốt theo dõi cũng.............................
    Theo như mình phỏng đoán thì..............cá bạn bị nấm nặng dẫn đến loét vây hoặc đuôi, nếu để lâu ( vài ngày) ko trị------>die.
    Tùy mức độ có thể mua thuốc nấm ngoài tiệm cá hoặc chơi nhưng thứ mạnh hơn như.............formol ^_^
    Chúc cá bạn mau lành.

4. dh2003

dh2003 CLB Cá Dĩa SG

Thích đã nhận:
    2
    Cá của mình chắc không đến nổi bị nấm nặng đâu, hôm trước có vài con bị nấm đen hết thân nên mình đánh metro hết hồ, sau đó thì thấy đuôi nó bị vậy chắc là do tác dụng phụ của metro hic hic

5. Dark angel

Dark angel Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    ^_^ cái này bạn nên xem kĩ lại vì mình đánh bao nhiêu lần cũng ko thấy tác dụng phụ của Metro như bạn nói nằm ở đâu.............................
    Dù sao cũng nên cẩn thận, nếu ổn bạn có thể chụp hình lên cho ae xem
    Thân

6. minhduc12345

minhduc12345 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    ủa sao bị nắm mà anh dùng metro,thuốc đó là bệnh đường nội mà,anh nuôi hồ tập thể thì sài muối hoặc thuốc tím,đánh thuốc từ từ thôi.Nắm thì anh xem lại môi trường nước coi sao.Thân