cá bị co giật

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi minhhieubf, 2/5/06.

1. minhhieubf

minhhieubf Well-Known Member

Thích đã nhận:
    182
    Em có con bighead khoảng bằng 3 ngón tay, lúc trước em nuôi cùng con khỉ đỏ thì màu, đầu lên rất đẹp. Thế nhưng từ khi em chuyển sang bể khác (nuôi cùng con chau malay0 to hơn một chút, có vách ngăn không cho nhìn thấy nhau,kể từ đấy con Bh mất mầu và đầu thì xẹp xuống, ăn thì rất ít và thỉnh thoảng thấy đầu cứ lắc lắc như ca sĩ hát rock ý:angry: :confused: , Có bác nào biết chỉ em cách chữa với. Em cám ơn nhiều#:-S #:-S

2. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình nghe nói cá đầu co giật hình như là lên đầu thì phải , ko biết đúng ko ( chỉ nghe nói thôi ) có gì bỏ qua cho em

3. lovesickmissyou

lovesickmissyou Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn thử bỏ con cá mái vào thử xem sao?hy vọng là tốt.(nhớ là ngăn con mái và con đực ra nha).
    mà bạn ơi, lần sau đừng có chuyển cá đi lung tung. NGUY HIỂM lắm.

4. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Uh...mình cũng ko hiểu lí do nữa....mấy hôm nay con king 5 sắc và bighead nhốt chung hồ nó cứ nhìn nhau rồi lắc lắc cái đầu hoài.??? Ai biết nguyên nhân ko.

5. gaufive1

gaufive1 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    haha,chắ nó nhìn đối thủ thấy xấu quá nên chê nhau đó mà,nói vậy thôi chứ con nào mà hỏng lắc mấy bác ,con nhà mình cũng thế nhưng có bện gì đâu,mà nó bị mấy tháng trước lận mà,tới giờ có bị gì đâu

6. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Mình có mấy con lahan cũng bị lắc giật hoài như bị trúng gió vậy, lạ cái là khi nhìn thấy nhau chúng nó mới bị như vậy, 1 mình nó thì lại không sao cả.

7. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Cái đó thì ko thể gọi là co giật đâu minhhieubf ơi,nếu bác thấy bọn nó kè sát mặt kính táp liên tục,đầu lắc qua lắc lại nhanh và mạnh thì là chúng nó đang ghìm nhau và phô trương vũ lực đấy,còn nếu 2 đứa nhìn nhau lượn qua lượn lại và lắc đầu nhè nhẹ thì coi chừng là...1 anh 1 ả đấy

8. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Vậy thì ả bị co giật hay anh bị co giật vậy?. Nếu là con người thì còn biết được nam co giật hay là nữ co giật =)) đằng này nhìn 2 con cá đều bị co giật cả mình đoán không ra chúng bị làm sao.

9. minhhieubf

Thích đã nhận:
    182
    Cái đó thì ko thể gọi là co giật đâu minhhieubf ơi,nếu bác thấy bọn nó kè sát mặt kính táp liên tục,đầu lắc qua lắc lại nhanh và mạnh thì là chúng nó đang ghìm nhau và phô trương vũ lực đấy,còn nếu 2 đứa nhìn nhau lượn qua lượn lại và lắc đầu nhè nhẹ thì coi chừng là...1 anh 1 ả đấy
    Bạn ơi cả hai con là đực cả, ngoài chuyện co giạt như vậy nó còn lười ăn nữa, nhưng sáng nay thì thấy mầu nó lên lại rồi, nhưng ăn uống có vẻ hơi khảnh. À mà bighead của tôi lại có mầu đỏ và vàng mới lạ chứ, :D

10. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Bạn ơi cả hai con là đực cả, ngoài chuyện co giạt như vậy nó còn lười ăn nữa, nhưng sáng nay thì thấy mầu nó lên lại rồi, nhưng ăn uống có vẻ hơi khảnh. À mà bighead của tôi lại có mầu đỏ và vàng mới lạ chứ, :D[/QUOTE]
    Bác post hình cho em xem được ko?BH màu vàng thì hơi lạ đấy,coi chừng gặp hàng hiếm đấy bác ơi,post hình lên bác nhé.

11. minhhieubf

Thích đã nhận:
    182
    Có anh trên diến đàn đến xem và cũng thắc mắc không hiểu tại sao nó lại có màu vàng trên lưng và mào đỏ từ ức đến nửa người dứoi. Tôi cũng muốn post lên lắm nhưng hiện tại nó đang bị xuống màu, chờ một thời gian nữ nếu nó lại màu tôi sẽ post lên anh em xem nhé.

12. phongtran90

phongtran90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ko phài đâu các bác ơi nó cần dược lấy vợ đó hahahahaha
    chú nhóc di thì rồi
    hahaha