Cá bị đen chỉ dùm mình cách điều trị !!!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi huynhtuanlotus, 9/6/06.

1. huynhtuanlotus

huynhtuanlotus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Ông Anh mình có 2 con la hán, mới thay nước hôm qua, giờ nó bị gì mà đen thui bơi lên mặt nước rồi kô chịu bơi như mọi khi nũa, cá kô năng động lười bơi lắm....
    Mấy huynh có các nào trị nó chỉ dùm mình.
    :mad: :confused: ~X(

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    cá bị sốc nước rùi, cho muối hột vào hồ , nhiệt độ, ko làm cá sợ, bỏ đói sau 1 ngày rưỡi or 2 ngài cho cá con vào cho dí .NHiều khi cá bị stress cũng bị dụ nì nữa nhưng ít xảy ra hơn

3. huynhtuanlotus

huynhtuanlotus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh ấy đã để muối vào rồi, hôm nay mắt nó bị hơi trắng kô biết làm cách nào để trị đây

Do ở Gò Vấp kô có nước máy phải sử dụng nước giếng nên e kô biết sao nữa?????

Anh Em giúp dùm mình gáp nhe !!!!!

Ths

4. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Ặc bác xài nước giếng ah...thôi chia buồn cùng bác rồi.Ra ngoài mua 1 lọ test PH về gấp mà đo xem PH nước giếng bao nhiêu.100% cá bác bị sock nước rồi,thêm 1 chịu chứng mắt bị đục rồi có khả năng sẽ bị mù.Chỉ có nước thay nước máy...rồi ra ngoài tiệm mua thuốc về trị thôi,hy vọng là nó sống sót.Nếu bác ko thay dc nước máy thì ..ko có thuốc nào trị nổi đâu.

5. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Nuôi cá la hán bằng nước giếng các bác phải xử lý nước kỷ trước khi thay nước cho cá nha.
    Phải lọc nước qua lớp bông dày để lọc cặn và phèn, sục khí ít nhất 1 ngày, phải đo pH và xử lý cho pH ít nhất từ 7.5 đến 7.8. Nếu dùng trực tiếp nước giếng thì xác suất giết cá trên 90% đấy

6. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Ko cần mua thuốc test pH đâu,nuớc giếng ở GV lúc mới bơm lên luôn < 6,cho vào hồ ngay(mặc dù có muối) thì ko chỉ đục mắt mà còn tuột nhớt,đâm đầu vào vách...nhưng xử lý tốt thì ko vấn đề gì,bằng chứng là rất nhiều Mem của 4r ở GV vẫn xài nước giếng từ trước đến giờ,nước máy thì ko đủ cho người kể chi đến cá...