cá bi đen đui,bác nào có kinh nhiệm giúp em với

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi detucaibang, 20/9/08.

1. detucaibang

detucaibang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tình hình lả con thanh long nhà em nó bị đen đuôi,rồi phần đen đó nó bị rách ra làm cho đuôi bị tưa ko lành dc,cứ như là phần đen nó ăn vào đuôi vậy
    bác nào giúp em cái
    phần màu trắng là cá thanh long con nào củng có nha .ko phải cháy đuôi đâu mấy bác
    cảm ơn các bác

2. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Bạn để ý kỹ xem cá có hốt hoảng,bơi nhanh theo vòng tròn..Theo mình cá đang bị bệnh cắn đuôi làm cho đuôi rách liên tục.
    Bạn cho biết thêm thông tin và các trạng thái thông thường cá đang biểu hiện.

3. detucaibang

Thích đã nhận:
    0
    nó ăn mồi dữ dằn lắm, ko thấy nó có trạng thái hốt hoảng j hết,em đã bỏ lá bằng vào rồi mà ko cải thiện dc tình hình ,nó ko cắn đuôi đâu,em nghi nấm nhưng mà ko biết loại j

4. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình cũng nghĩ là do cá cắn đuôi,nhưng bạn nói không phải thì nên xem xét đến máy lọc,coi đuôi cá có bị hút xoáy vào máy lọc làm rách đuôi không?không thì các vật thể trong hồ cũng có thể làm cá bị rách đuôi đó...

5. detucaibang

Thích đã nhận:
    0
    e củng ko biết nữa,mà cho em hỏi,có bác nào biết bệnh nấm j mà làm vây nó bị đen ko,em nghe nói cá rống có cái bệnh j như bị phong ở người đó,rơi rụng từ từ hết,mong anh em trả lời lè lẹ ,cảm ơn mấy bác