Cá bị đen hoài, có cách nào trị không ?

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi tuettm, 10/7/08.

1. tuettm

tuettm New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mình nuôi từ lúc nhỏ, nhưng khi khoảng 2 ngón là vây, kỳ và phần đuôi + ức bị đen, mình đã thử nhiều cách: Không cho muối, đổi vị trí hồ, gián decal khác. Đếu không có tác dụng . Nay đã 3 ngón rồi mà vẫn vậy. Nhưng châu bệt nhiều nên vứt thì cụng tiếc. Nhưng lạ 1 cái là khi cho đá kính là nó châu nó sáng rực và đẹp. Bây giờ phải làm sao các pro ? Còn cách nào khác không (2 cùng đàn con nuôi chung hồ 1m mà chỉ mỗi con này bị !)
    Xin cám ơn

2. huynh anh

huynh anh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    theo mình nghĩ bạn nên cho ăn cá mồi để cá dạng lại, cho cá ăn ít thôi và đừng để ý đến e nó, ngày cho ăn 2,3 lần là vừa, cho cá ăn nhìu quá đâm ra nó nhát lắm, có

3. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    hic!!!chắc cá bạn bị đen bẩm sinh rồi!!!bó tay!!không biết thế nào nữa!!!

4. pzeter

pzeter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn có thể thử bắt em nó ra một hồ khác cho lượng muối vừa đủ và mua thêm thuốc trị đen mình ở ngoài hàng !!!!! Còn cái hồ kia bạn ngâm nước muối đặc một chút để khử mùi nha !!!!!

5. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    hic!!mình thấy có nhiều e cũng đen vậy!!!đen bẩm sinh thì không trị được đâu bạn ơi!!!đen nhưng mà châu đẹp thì ok rồi!!mà bạn nên post hình lên cho anh e xem thế nào chứ!!!

6. Kingphattai

Kingphattai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    hông có thuốc gì trị đen cả (toàn là ma thôi ) trước tiên bạn làm từ đầu nha ! nước mới cho muối vào như nuôi bình thường ,sau đó để đèn ! tiếp theo nếu bạn có một con la hán nhỏ hơn thì thả vào cho nó rượt cắn ! hoặc cho soi kiếng vài hôm cá bạn sẽ từ từ hết thôi nhớ đưng cho ăn mồi là cá nhé! tép + thức ăn khô

7. tuettm

tuettm New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình gắng kiếng cho nó soi được 1 tuần nay rồi. Thấy sáng sủa ra ! Nhưng không biết khi lấy kiếng ra có hoàn mèo không nữa ? Mình để kiếng thêm vài hôm nữa xem sao. Cá mình ngày cho ăn 2 lần sáng thức khô,tối tép thôi à.

8. giadinhconggiao

giadinhconggiao Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Có phải Bác cho cá ăn toàn thức ăn khô phải không....Thức ăn đó làm cho màu nó đen dzaayj đó không sao đâu