cá bị đen kỳ và vây đuôi dưới

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi TommyTy, 30/11/07.

1. TommyTy

TommyTy Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của em nó bị đen kỳ và vây dưới đuôi bây g phải làm sao để cho cá hết bệnh này vậy lúc trước nó đâu có bị gì đâu.:-S :-S :-S :-S :-S

2. tocdo

tocdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bị cháy vây đó.Thay nước,đo độ PH của nước để cân bằng,bỏ muối vừa phải,chứ bỏ nhiều cũng là nguyên nhân làm đen kỳ vày vây.Cứ như vậy 1 thời gian sẽ khỏi.

3. Hasinh

Hasinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới thấy 01 trường hợp như vậy tại cửa hàng bán cá cảnh vào sáng nay. Người bán nói là nó đang lột để phát triển (đầu, châu). Khi rút tấm giấy ngăn để cho 02 con thấy nhau, con vây đen phùng xòe một lúc là hết đen liền.
    Với lại cá của bạn còn lanh lợi không? Có bỏ ăn không? Nếu không thì mình nghĩ chắc không sao đâu.
    Chúc cá bạn mau đẹp trở lại.

4. TommyTy

TommyTy Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của mình lúc nào cũng để kiếng trong hết á. Nên lúc nào 2 con cũng thấy nhau hiện giờ mình không bít làm sao đã 2 ngày rồii mà ko thấy chuyển biến gì hết.Mình đã thay nước và đo lại độ PH là đúng chuẩn mực rồi Hiz .Cầu trời phù hộ cho :(:)(:)((

5. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    Trường hợp này là giai đoạn đầu của cháy đuôi đó bạn à ! trước hết bạn hãy kiểm tra nước và nhớ thay nước thường xuyên (1 tuàn 2-3 lấn (1/3 hồ)) nếu 1 tuần chót đuôi cá vẫn đen thì mua thuốc nâu bỏ vào ! mình quên tên thuốc rồi nhưng bạn tới mấy tiệm cá trên đường Nguyễn Thông có bán đó !hình như 1 vĩ 10 viên 70k ...chúc bạn thành công !

6. oxTRUNGxo

oxTRUNGxo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    theo mình trường hợp này củng ko cần dùng thuốc đâu
    tăng nhiệt độ, thay nuoc , và thêm muối (luong muối vừa phải) là đủ.
    chúc cá bạn mau khỏi