Cá bị đen - nhờ anh em chỉ giáo.

Thảo luận trong 'CÁ ĐĨA - DISCUS' bắt đầu bởi ltmt, 13/12/07.

1. ltmt

ltmt Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang nuôi 1 bầy bồ câu khoảng 3 -4 cm nhưng có vài em bị đen ở mình, vây (chắc là tiêu). tụi nó đang lên màu. Hỏng biết làm sao cho tụi nó hết đen. Mình thay nước mỗi ngày dù nó vẫn trong. Mai mốt tụi nó lớn hơn thì có hết đen ko? Xin anh em có kinh nghiệm trên 4rum chỉ giáo dùm. hic Tks:(

2. namtnmtla

namtnmtla Member

Thích đã nhận:
    0
    Kiểm tra lại PH; ngưng cho ăn 1ngày đến 2ngày; xem phân có có phải màu trắng, kéo thành dây hay không
    PH thấp cá nhát hay giật mình, ăn ít;
    PH cao cá bị đen mình (không phải muối tiêu)
    Cá đen cũng có thể do sốc nước (lượng nước thay quá nhiều)

3. lahanmacau

lahanmacau Member

Thích đã nhận:
    0
    nó đang lột đó bạn gặp phải giống hay lột thì phải chịu cực đợi thời gian thôi chúc bạn chịu cực thành công

4. Holy300

Holy300 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bạn có thể do bị sốc nước ,bạn thử để ý coi chúng có triệu chứng bệnh gì hok rồi mới tìm cách chửa

5. ltmt

ltmt Member

Thích đã nhận:
    0
    Tại mình nói không rõ nên các bạn hiểu lầm. Cá của mình ko phải bị sậm màu mà tụi nó có chấm chấm đen vài chỗ trên người, nhiều ờ vây, ờ thân thì con bị con không. Và từ nhỏ nó đả thế rồi, giờ thì thấy có bớt chút đỉnh nhưng vẫn còn nhiều. Bệnh thì chắc không phải vì tụi nó vẫn ăn uống bình thường :) hiihi. Cũng hy vọng là lớn hơn nữa thì tụi nó sẽ lột hết. Anh em góp ý dùm mình ha. Tks

6. MrMole

MrMole Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Cá nhỏ của tôi cũng đang bị lên tiêu rất đậm đặc biệt là ở mặt trông nhọ lắm. Kô biết để cho hết tiêu thì làm thế nào?

7. gold-fish1986

gold-fish1986 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nơi bạn đặt hồ có sáng nắng không? thử chiều tối bạn mở đèn xem cá của bạn có bị đen không. những chấm đen đó có thể biến mất hoặc xuất hiện do cường độ ánh sáng. Chỉ 1 ý nhỏ, Chúc tìm ra giải pháp tốt nha.

8. TRAN TAN TAI

TRAN TAN TAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    Hãy để vào trong hồ của cá bạn một miếng kiếng xem cá bạn có sung lên không khi có 1 một con cá khác đến gần lãnh địa của nó.Có thể njó sẽ sung lên và bơi ra ngay chỗ miếng kiếng để đánh kẻ xâm chiếm lãnh địa ảo đó dấy.Hãy thử đi.

9. caothinh78

caothinh78 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    sao nghe bạn này nói để miếng kiếng nghe giống bên la hán quá ta,hihi,để bắt chướt làm thử coi sao,thanks!