Cá bị đen???

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi 123ngoisao, 6/11/07.

1. 123ngoisao

123ngoisao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em nuôi con Thanh Long khoảng 1 tháng nay. Lúc đem về thì nó màu bạc nhìn rất sang và đẹp, nhưng sau khi đem về nhà em thì nó lại chuyển sang màu nâu nâu ấy. Các bác chỉ giúp mình cách chữa và tại sao lại như vậy nha. Cảm ơn.~X(

2. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nước bạn đã kiểm tra độ PH chưa?lượng muối thả vào hồ có bị nhiều quá ko bạn? cá bạn có nhát nhảy ra ngoài ,hoặc chuyển hồ đại loại bị sốc,hay tres năng nó cũng bị đen đó bạn.bạn wan sát kĩ em vảy cá có biểu hiện lạ như nấm hay ghẻ ko!theo quan sát của mình cá bạn chỉ đen sống lưng có thể do quá nhát hay do đèn đặt ko đúng kĩ thuật chứ mình thấy cá ko có biểu hiện bệnh.bạn hạn chế mở đèn và để thật đói rồi cho ăn quan sát lúc ăn cá có sáng ko ha bạn.bạn làm thử rồi thông báo kết quả sớm để a e dễ xem bệnh .thân chào

3. 123ngoisao

Thích đã nhận:
    0
    Trả lời

đúng là cá mình hơi bị nhát, hễ nó thấy người là nó bơi nhanh ra xa. Làm thế nào cho nó hết nhát vậy?~X(
    Hồ mình không dùng muối, nước thì 2 hặc 3 ngày thay 10->20% lượng nước. Như vậy có được không?
    Xin hỏi thêm là độ PH 7 hoặc 8 có thích hợp cho cá rồng không? mình nuôi chung cá rồng với cá dĩa được không? vì bây giờ mình đang nuôi chung thấy củng OK lắm. Các bạn đóng góp ý kiến giúp mình nha. Chào các bạn.

4. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Có thể khi bạn mua cá đang trong giai đoạn nuôi trong hồ toàn trắng để kích thích độ bóng của vảy,do độ bóng chưa ổn định khi bạn chuyển nền phông màu khác sẽ làm mất đi độ bóng & trở lại màu thật của cá.
    Bạn có thể tiếp tục nuôi hồ trắng để vảy bóng trở lại nhưng thời gian rất lâu.
    Thanh long bạn không cần nuôi hồ trắng,nuôi hồ phông xanh dương,chăm sóc tốt cá sẽ phát triển đúng theo gien di truyền vốn có.
    Chúc bạn có chú cá đẹp.

5. mê cá rồng

mê cá rồng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nhìn trong hình thì bác TPA nói chính xác hồ bạn hình như ko có phông nền,như vậy ko đẹp và vảy cá ko ánh sáng được,ngoài ra bạn nên hạn chế PH ở khoảng 6~7 thôi,hồ nên có lượng muối nhất định giúp cá giảm tress và dịch bệnh.dán cả đáy hồ luôn nha bạn,hoặc cho sỏi trắng.còn vấn đề nuôi chung cá dĩa thì quá ok!quan trọng nhất nuôi cá rồng là chất lượng nước nhớ chú ý nha bạn thân chào bạn!

6. 123ngoisao

Thích đã nhận:
    0
    Trả lời

Cảm ơn các bạn đã giúp mình. Mình sẽ làm theo đúng nsự chỉ dẫn của các bạn. Cảm ơn.:)