Cá bị đen!!!!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi SPHERE, 23/6/06.

1. SPHERE

SPHERE Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    CÁc Bác xem dùm , co khỉ của mình tự dưng bị đen ntn!! mình chụp lúc nó đỡ đó ,thường lúc đen nhất là lúc mình vừa đi làm về hoặc ngủ dậy ?!?!
    lúc bình thường
    lúc bị đen

2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Có thể do cá bạn bị nhát nên khi có người, nó đen thui. Cá bác đẹp thiệt, nó lớn chưa vậy.

3. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    bác nghiên cứu cách làm cho nó sung lại ở các bài trước nhanh nhanh rồi post lại anh em xem nhé....Cá đẹp quá ...

4. hải mã

hải mã Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hình như cá của bạn đang lột thì phải! cá của bạn chưa lột bao giờ phải o!?!? nếu vậy thì nó đang lột đó! khi nó lột hết thì hết đen thôi và sẽ đỏ rực :D! mấy em khỉ đỏ này thật khó hiểu ! không biết bao giờ thì nó lột !có em thì 2 ngón đã lột, còn như em của mình thì 1 năm 4 tháng nó mới lột! sau 2 tháng thì nó lột còn tí xíu trên kỳ hà! đúng là pótay.com luôn! chúc cá của bạn mau đẹp!

5. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Cá đang lột bác ơi,hạn chế thay nước trong thời gian này,sphere nhớ post hình lên tiếp để mọi người theo dỏi với nhé.

6. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Nói chung thì bọn cá dòng Red Shock cực kỳ khó chịu, có nhiều yếu tố ảnh hưởng đến nó như Nhiệt độ, thức ăn, độ mặn, pH và cả ánh sáng nữa. Vì vậy chúng ta cần tạo mọi điều kiện ổn định nhất cho cá phát triển

Cá khỉ đỏ lột nhanh hay chậm cũng tùy con và tùy chế độ chăm sóc, có con 1 năm lột đến 2 lần luôn. Mình nghe người ta nói dùng Upsa C thì cá sẽ lột nhanh hơn, nhưng không có cá để thí nghiệm.

7. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cần gì thí nghiệm chứ...mình dùng hoài có sao đâu.Ko những upsa C mà còn Pluss Multi nữa cá khỏe ko có bị gì cả.hihihi coi như bỏ sung thêm vitamin và khoáng chất cho nó vậy mà.

8. d2d3

d2d3 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    trời!vụ này em mới nghe lun.các bác cho cá xài cả uspa c rùi mấy viên xủi bọt lun à!!hic.ghê thật.vậy cá có bị gì ko hở bác!hay vẫn khỏe mạnh bình thường?

9. hải mã

hải mã Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hình như sau 1 thời gian sử dụng upsa C thì cá sẽ bị ghiền ah! nếu o cho nó phê típ thì chắc cá sẽ lờ đờ và .......suy dinh dưỡng luôn thì phải!?!??!:D em chưa có kinh nghiệm cái zụ này nhưng nghe đứa em chuyên nuôi khỉ nó nói mà thấy toát mồ hôi hột! không biết bác batuocbongdem xài thực tế như thế nào thì báo cụ thể cho anh em biết với?!?! mấy viên 1 ngày ? 1 tuần mấy lần?!?! nếu o cho nó nữa thì nó có ....zây zậy không?!?!
    thanks a milion!!!!!!1

10. KingQueen

KingQueen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Cái zụ Upsa C mà có tác dụng thì em nghĩ bò húc, number 1, càphê cũng OK luôn. Biết đâu cho tí bia or rum cá lộn vòng vòng lại hay nhỉ!!!!!

11. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    ôI NUI CÁ MÀ THÊM KHOÁNG CHẤT NHƯ THẾ LỌA QUÁ EM MỚI NGHE LẦN ĐẦU.
    Nhưng có bác thử rồi em chịu ,cá có khá thêm kh bác?
    Các bạn muốn thí nghiệm thì từ từ nhé....cứ mà cho ca phe ,bia vào hồ thì .....hồ cá còn gì nữa .
    Một màu đen đen ...(Caphê ) chấm thêm vàng vàng (bia) ....