CÁ BỊ DỊ Ứng!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thegioicacanh, 5/2/08.

1. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Chiều hôm qua ra tiệm mua cá mồi thấy em lau kính màu vàng rất đẹp nên mua về cho em la hán mà sao nó ko ưa con cá lau kính này hay sao ấy!!!Nó cứ húc rồi cắn con lau kính miết!!!Có ai bị như em ko!!!Giúp em với!!!

2. thegame22

thegame22 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    em củng bị như vậy đó anh chắc nó không muốn có con nào ở chung với nó đó , đến khi cắn không được là nó thôi ah

3. Nhoc_Eck

Nhoc_Eck Black list

Thích đã nhận:
    1
    lấy con lau k1inh ra đi bạn, hoặc để cho con la hán ăn cũng đc. Tùy loại La hán có hợp với cá lau kính hay là ko. Ngày xưa mình cũng nuôi 2 con lau kính nhưng con La Hán của mình trong 2 ngày xơi hết 2 em.Còn ra tiệm thấy người ta lại để chugn đc. Kinh nghiệm để chọn cá lau kính nè: Chọn con nào lớn ơn con La hán đó.

4. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ko phải dị ứng đâu,cá la hán dữ thường vậy đó,cho gì vào hồ là em nó xơi ngay!!!!

5. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Vậy sao em thấy người ta vẫn bỏ con lau kính nhỏ hơn con la hán vào chung một hồ mà nó ko cắn nhau!!!Con lau kính cũng màu vàng giống con em!!Lạ thật!!!Giờ chẵn lẽ vứt con lau kính màu vàng ấy đi!!!Con lau kính màu vàng dài cỡ 15 cm mà 50k vứt đi tiết quá!!!

6. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Bây giờ em bỏ con cá lau kính đen dài cỡ 30 cm vào rồi!!!Mà sao nó vẫn húc vào!!Tiến triển hơn là ko cắn!!!

7. trung_st

trung_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đừng bỏ 1 con , mà bỏ từ 3 con trở lên
    Khi la hán cắn lau kính , cắn hoài cũng chán àh :D , chủ yếu luyện cho em nó cắn nhau cho nó sung:D

8. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Bậy giờ thì nó ko giám đụng chạm vào con lau kính nữa!!Because Lau Kinh is very big!!!:D

9. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ Em nó có xung thì mới cắn chứ :D , nhưng đừng lo , cá lau kính có lớp vảy rất cứng , chúng nó chỉ đùa với nhau thôi mà ! :x

10. Nhoc_Eck

Nhoc_Eck Black list

Thích đã nhận:
    1
    Hồi đó con La Hán 3 ngón của em trong 2 đêm xơi luôn 2 con chùi kính >< . Bác mua con Ch2ui Kính nào mà to hơn con La Hán gấp đôi ấy, con La hán ngìn con Chùi Kính vừa to, vừa xấu nó ko dám ăn đâu :)) . Còn bác nói bỏ uổng àh???Đi nấu rùi cho vào bụng đi pác, cá chùi kính ăn đc đéy =))

11. thegioicacanh

Thích đã nhận:
    127
    Hu Hu Hu!!Con lau kính bự bị nó cắn rách màng vây hết luôn rồi!!!Bây giờ ko có con lau kính nào hợp với nó cả!!!Con màu vàng thì bầm mình, con màu đen thì rách vay te tua!!Con cá này dữ quá!!!Ko có lau kính sao sạch hồ dc nhỉ!!!Nuôi la hán cũng khó chịu ghê ta!!!:D

12. i1it29

i1it29 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    vẻy big mà cũng ko đuợc àh ? Thôi kệ ,coi như đồ chơi cho LH dợt ,rẻ hơn để con LH khác kế bên rồi ^^