cá bị đổi màu đen

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi hoangsoiden, 28/10/08.

1. hoangsoiden

hoangsoiden New Member

Thích đã nhận:
    0
    cá tui tự dung biến thành màu đen , không ăn , rất yếu , xin các anh em chỉ dùm tui cái ha

2. ngocnam

ngocnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    cá tui cũng bi vậy bác nào kinh nghiệm chỉ cái coi..thanks. .

3. quangnhoc

quangnhoc Member

Thích đã nhận:
    10
    hình như cái này thay nước cho thêm muối vào thì ổn liền hà hồ 9 tấc thì cho khoản 1/3 bịch muối mua thêm vitamin nhỏ vào vài giọt cho nó nửa là ổn

4. angelinlove

angelinlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá nhà mình cũng bị vậy đó, chết hết 2 con rùi.hixhixx hen là cá mái nên hẽm sao. thanks quangnhoc nh0a! :D

5. truonghang

truonghang Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn hảy bắt cá ra cái lu to .rồi bỏ khoảng nửa chén muối ăn cơm vào.sau đó bạn tổng vệ sinh cái hồ kiến,và cọ rửa các dụng cụ khử trùng không cho mầm móng gây bệnh tấn công.sau đó bạn lấy lá bàn khô đâm ra cho thành nhiều lát nhỏ rồi để trên hợp lọc và để vào hổ khoảng nửa chén muối ăn cơm (đối với hồ 1 mét nhe bạn) sau khi chuẩn bị hồ kiếng xong thì bạn dừng vội bắt cá vào hồ nhe , mà bạn hảy để cho cá phơi sương 1 đêm.rồi tới trưa thì bắt thả vào hồ là OK.bạn nhớ là trong thời gian cá ở ngoài lu thì phải luôn chạy máy lọc cho hổ kiến nhe bạn.bảo đảm thả cá vào thì màu sẻ đẹp hơn lúc ban đầu nửa đó.chúc bạn thành công.nguyên nhân là cá của bạn bị ngứa mình quá khó chịu nên chuyển màu.bạn đả cọ rửa hồ rồi.nhưng dụng cụ của bạn vẩn còn bị nhiểm khuẩn.bạn hảy làm như cách trên bảo đảm cá bạn sẻ hết bệnh thôi.

6. tranquyloc

tranquyloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cá mình cũng từng bị vậy rồi!!Bạn thay nước hồ cho sạch đi,rồi bỏ muối hột vào,muốn mau khỏi thì bỏ 1 viên Tetracillin.Vậy là xong rồi đó,khoảng mấy ngày sau là cá khỏe àh!!!!!!Chúc bạn thành công!