cá bị đứt đuôi

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi thanhbinh, 16/5/07.

1. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy ae cho mình hỏi, mình có 1 con cá bột khoảng ngón cái, vì giành ăn ko lại bị quánh đứt đuôi luôn thì sau này có mọc lại ko, hay là nó thành tật luôn??nó cũng khá đẹp, còn nhỏ mà đã có màu, châu chữ rõ ràng chỉ có đầu hơi yếu, ae cho mình ý kiến có nên nuôi hay là ..... thiện tai...thiện tai

2. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Cứ nuôi típ đi bạn ,ko sao đâu mấy vụ đó con cá lành nhanh lắm,cứ yên tâm mà dưỡng típ,cá mình cũng bị đứt đuôi 1 lần rồi nhưng cũng liền lại hà,cứ yên tâm :)

3. lephuoc

lephuoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá đứt đuôi sẻ ra lại không sao đâu,thậm chí người ta còn cắt đuôi những con cá đuôi có vết đen nữa (đừng phạm vào phần thịt)

4. thanhbinh

thanhbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hix chết rùi, mình nói đứt đuôi ở đây có nghĩa là đứt cái đuôi ra luôn, chứ ko phải rách vây đuôi đâu.
    nguyên cái khúc đuôi rời ra luôn, 2 ngày sau rụng mất:crying: :crying:

5. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    2 tuần sau nó sẽ mọc trở lại, đuôi đứt thì nó mọc lại bình thường mà, đừng quá lo

6. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi cá mình đuôi phần (thịt gần cuối ) nó bị quẹo sang 1 bên nhìn thấy rất rõ cá khoảng ngón rưỡi thì có cách gì cho nó hết kô,hay cắt phần đuôi của nó để nó mọc lại kô bị quẹo nữa.các bác cho ý kiến (nên thử như vậy kô)

7. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá cắt đuôi thì ko nên đâu vì sau khi ra đuội lại đuôi sẽ trong khe ko màu và châu gì cả. Nếu cá chuẩn bị ép mà cắt đuôi thì xong luôn phải dưỡng lại mấy tháng trời mới ép được đấy

8. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá cắt đuôi thì ko nên đâu vì sau khi ra đuội lại đuôi sẽ trong khe ko màu và châu gì cả. Nếu cá chuẩn bị ép mà cắt đuôi thì xong luôn phải dưỡng lại mấy tháng trời mới ép được đấy

9. thekingkamfa

thekingkamfa Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy vẫn lên châu như bình thường , tại chú cá nhà bạn sao ấy ! mình cắt cái đuôi kì trên rồi nó lại phát triển bình thường đó thôi ! Các bác cứ yên tâm !