cá bị gì vậy ?

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi FudyerXFX, 21/11/06.

1. FudyerXFX

FudyerXFX Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nhà em có nuồi 1 con rồng và 1 con khỉ trong cùng 1 hồ và có vách ngăn có dán decal
    Em thấy 2 con đều xung nên xé decal ra, thì sau đó con rồng trở nên nhát nên em đã dán decal lại
    Từ đó trở đi, con rồng bỏ ăn. Em đã dùng đủ mọi cách như dán báo, soi gương nhung ko đc
    Mỗi khi ăn rất ít. Ai giúp em với

2. conlele

conlele Well-Known Member

Thích đã nhận:
    84
    1. Bạn dùng lượng muối bao nhiêu? Theo như mình nghe nói thì nuôi khỉ đỏ thì muối rất mặn. Đằng này bạn lại nuôi chung với Rồng. Nếu bạn bỏ muối theo chế độ của Khỉ thì Rồng sẽ khó theo kịp, đây có thể là nguyên nhân chăng????

2. Việc xé decal và dán decal lại tới nay là bao lâu rồi? Nếu chỉ mới 2-3 ngày thì chưa quá lo lắng. Còn nếu hơn 1 tuần thì mới tìm hiểu tiếp hướng can thiệp. Có thể do: Khỉ đỏ thường thuộc giống rất hung hăng - Rồng đỏ nhà ta thấy vậy mà "khớp cơ" nên thay đổi hành vi chút xíu đó mà. Hy vọng sau 1 tuần thì con Rồng đỏ trở lại bình thường. Bạn cũng yên tâm đi, trên ABV này mình chưa nghe ai nói: cá chết vì đói, mà chỉ nghe nói: cá chết vì sình bụng mà thôi. Nó nhịn 3-5 ngày hay 1 tuần là nhào ra ăn liền hà....

3. Tốt nhất, bạn nên nuôi Rồng đỏ trong một hồ riêng. Đơn giản vì chế độ nước của 2 con này hơi bị khác nhau.

3. FudyerXFX

FudyerXFX Active Member

Thích đã nhận:
    0
    trước giờ em nuôi chung hồ đâu có sao đâu. nó giở chứng từ lúc em xé decal đấy chứ
    Hôm nay nó đỡ rùi, cám ơn anh