cá bị giật mình

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi caovangart, 7/5/12.

1. caovangart

caovangart Member

Thích đã nhận:
    3
    cá của mình từ khi mua ở của hàng về thì luc nào nó cung nhát hết (khoảng 1 tuần) nó cứ ép mình nằm nghiên vào thành kính,mỗi khi cho ăn thì sau khi ăn no thì nó lại tiếp tục như vậy.đôi khi nó giật mình chay toán loạn.mặc dù trong hồ có nuôi một con nũa nhung nhỏ hơn nó.
    có ai biết thì chỉ zum mình với~X(

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Bạn chăm sóc nó quá chu đáo, cá la hán nên cho ăn ít thôi nó sẽ đỡ nhát đấy.
    Ngoài ra khi cá quen hồ, quen người nó cũng đỡ nhát hơn, vì vậy chúng ta không nên hành động gì đột ngột làm cá hoảng, ảnh hưởng đến sự phát triển của nó.

caovangart thích bài này.
  3. caovangart

caovangart Member

Thích đã nhận:
    3
    mình thường cho nó ăn nhiều,bữa nào cũng một ngày 2 bữa,ko để cho nó đói bũa nào mõi khi ăn nhìn nó hung hăn lắm,có khi chưa kiệp bỏ thức ăn xuống nó lao lên mặt nước luôn.nhưng sau khi ăn no rồi thì nó lại ép mình vào hồ giống như nó mới ngu mơ gặp ác mộng vậy.đôi khi nó giật mình lao vào kính như điên.

4. kimhodiep

kimhodiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Chỉ là cá bị nhát thôi bạn à, từ từ rồi nó sẽ quen thôi, ít ra hiện giờ nó vẫn còn ăn uống hung hăng, như vậy cũng là tốt rồi, có nhiều con cá khi mới về nhát ko dám ra ăn cứ chui vào hộp lọc mà trốn, chờ khi ko có ai mới dám ra ăn. Trong thời gian nầy, cá vẫn còn lạ nước và chưa quen hồ, chờ khi môi trường ổn định thì nó sẽ bình thường lại thôi./