cá bị ji` không biết

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi hikaruvn2004, 22/9/08.

1. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    con la hán của mình nuôi cũng hơn 1 năm rồi. trước giờ chưa từng bệnh gì. Hôm qua thấy thằng kế bên ( do mình nuôi 2 em chung 1 hồ) bị nỗi nấm nên mình bắt 2 đứa ra ngâm thuốc luôn(no thì chưa thấy nấm) tính vậy cho chắc ăn. ai dè ngâm xong thì nó không chiệu bơi nữa mà cấm đầu xuống đất, sợ wa1 chạy đi thay nước. thay xong thì bơi lại nhưng cứ lờ đờ, nổi trên mặt nước không hà, lâu lâu thì xuống giởn vơi con bên kia rồi lại lên mặt nước. , mình lại thì cũng giỡn nhưng không như mọi ngày, không chịu ăn, màu mè cũng nhợt nhạc. không biết bị ji` có phải do sốc thuốc ko? mình phải làm gì giờ?

2. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    à cho mình bổ xung thêm là thăng nuôi kế bên ( thăng nì bị bệnh nè) vẫn ăn uốn bình thường và rất khỏe, còn Nó ko bị bệnh thì lại bỏ ăn và cứ lên mặt nuoo7o7c1 nằm thẳng đứng đưa đầu lên trên.

3. the best

the best Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn bị sốc nước rồi đó,thay nước máy thì fải phơi hoặc cho thuốc khử Clo vào chứ ko đc cho cá trực tiếp vào nc được đâu.

4. thanhthao88

thanhthao88 Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn để cho cá đươc yên tĩnh k bật đèn tăng sủi khí,k cho ăn mấy ngày,nếu có chai vitamin tổng hợp cho cá thì càng tốt.thân