Cá bị làm sao vậy?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi sinhvba, 25/2/08.

1. sinhvba

sinhvba Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình có một con King kim cương được khoảng hơn 3 ngón tay .Dạo gần đây (khoảng 2 tuần gân đây) cá của mình sao hay nằm yên một chỗ ở dưới đáy hồ,vây khép lại chứ không xòe ra,cá ăn thức ăn tươi rất ít,cho vào ăn khoảng 1 hoặc 2 miếng tôm là nhả ra không ăn nữa.Mỗi khi mình bật đèn hay tới gần thì cá mới nổi lên và chơi giỡn cũng bình thường.Mình cũng đã thử thay nước 50% trong hồ vài lần nhưng cá cũng vậy.Cách đây mấy ngày mình thay 100% nước thì cá vẫn vậy không lanh lợi như trước đây.Như vậy là cá mình bị gì ? cám ơn các bạn nhé!

2. dobermann

dobermann Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ai biết trả lời giùm đi,, tôi cũng thấy lạ quá.......

3. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Cái này em chưa gặp bao giờ.Cá của em thì dù thay nuớc thế nào(kể cả 50% nuớc mới hoàn toàn thì cũng không bị sock gì cả)
    Bác nào biết thì giúp bác ý nhé,cho anh em học hỏi kinh nghiệm luôn

4. QUOCBAO31

QUOCBAO31 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn ơi cá bạn bị strees nặng rùi đó ! bạn lấy giấy báo dán hồ lại kg cho ăn 1 ngày sau đó cho ăn ít thôi , sau 1 tuần bạn lấy giấy báo ra, lại kg cho ăn 1 ngày nữa nhé và cho ăn ít ít , khi cá lanh lẹ thì cố gắng đùa với cá nhiều chút nhé! bạn nên hạn chế thay nước quá nhiều, chỉ thay 1/3 hồ thôi,tăng cường muối thêm nhé ! chúc bạn thành công ! cho mình biết kết quả bạn nhé ! thân

5. thegame22

thegame22 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình củng đang bị như vậy đó mình thử làm như vậy xem có được không tại cả mấy con nhà mình đều bị hết la quá

6. nack

nack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thứ 1 bạn thay nước 100% là không được rùi,cá bạn đang có triệu chứng stress và sình bụng nhẹ,bạn nên bỏ thanh sưởi vào,không cho ăn khoảng 2 ngày,cho 1 viên metrodinazol vào(thuốc đường ruột của người) ,thay nước ít thôi 1/3 hồ.cho muối vào cứ 5l 1 muỗng cafe vào,khoảng 5 ngày là hết,đừng tới gần em nó,cứ để nó bình tĩnh,nhớ nhé

7. biquangphuc

biquangphuc Moderator

Thích đã nhận:
    34
    Hồ mình làm lọc đáy, em Rồng Đỏ của mình hay đào một lỗ rồi thả mình đứng im ngay cái lỗ đó, nhưng nó vẫn ăn uống, nhí nhảnh như bình thường :D Hoàn toàn ko có dấu hiệu nổi sọc, hoảng sợ , xẹp đầu, shock nước hay bệnh tật gì hết. Nhưng khi ko có ai chơi với nó thì nó lại đứng im chỗ cái lỗ đó :( Ko bít có bị gì hok ta

8. sinhvba

sinhvba Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Sau mấy ngày tích cực chăm sóc như cắm cây nhiệt 30 độ, và tăng thêm lượng muối trong hồ ,đến mấy ngày nay cá đã khỏe và ăn uống bình thường rối.Mình nghi là do mấy bữa đó thời tiết khá lạnh nên cá bị vậy.Mình cũng không cần dùng thuốc gì cả.Thank các bạn đã trả lời !