Cá bị lây đau bụng (SOS)

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi dungcaugo, 30/10/07.

1. dungcaugo

dungcaugo Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các bạn,bạn nào đã từng gặp trường hợp như này thì tư vấn cho mình với buồn quá.Con cá của mình khoảng hơn 2 ngón đã bị đau bụng khoảng 3 tuần nay 2 ngày nữa mình phải đi xa,hôm qua mình mang con cá sang nhà ông chú cạnh nhà gửi 2 con nuôi chung 1 bể ngăn bằng kiếng.Sáng nay đang đi thì ông chú dt cho mình nói con của chú bị lây đau bụng luôn rồi mình hấp tấp chạy đến thì thấy đúng là như vậy.Bạn nào đã từng bị qua xin các bạn cho mình vài lời khuyên nhé.Chân thành cám ơn chúc các bạn mạnh khỏe vui vẻ

2. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nó bị viêm đường ruột roài, thải phân kèm theo vi khuẩn luôn.... lây... mình có 1 em lớn cỡ bàn tay ngâm thuốc 3 tuần không hết, bực mình bơm vô miệng nó 1/2 viên Metro hòa nước luôn, ngày 1 lần, 5 ngày sau hết phân trắng và đòi ăn trở lại (nhịn đói 41 ngày....hehehe)

3. thanlonglahanhn

thanlonglahanhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu 2 con cùng bị đau bụng thì bác kỳ cho hội nó ngâm thuốc luôn, bác ra hiệu thuốc mua thuốc blunacine liều dùng 1 gói 5g cho 250 lít nước. Ra đó họ sẽ hướng dẫn bác thêm cách sử dụng thuốc. Bác an tâm tầm 1 tuần là cá khỏi thôi à.

4. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Hè hè. cách mới đây. Nhưng dám thử không là chuyện khác. Bạn lấy 1/4 viên thuốc đen trị đau bụng. tán ra thấm vào miếng thịt bò thả vào cho nó đớp. Bụp. 1 ngày hết liền. Thử thôi nhá.

5. thanlonglahanhn

thanlonglahanhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn vui tính quá, đau bụng trị đúng cách thì dễ mà. Mình chỉ nên thử với những con giá trị thấp hoặc là còn nước còn tát thôi chứ :D ma xin hỏi bạn là thuốc đen trị đau bụng là thuốc gì? tên thuốc? bán ở đâu? có dịp mình thử chới.:-$