cá bị lồi hậu môn đỏ ao!

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi binvn23, 6/6/07.

1. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    con KCX của mình lúc sáng vẫn bình thường. mình đi làm đến trưa nhà gọi bảo cá bị lồi hậu môn đỏ ao...(sáng ăn mấy con tép). ko biết trị sao đây xin mấy huynh giúp đở?????:crying: ~X(
    ảnh lúc chưa bị bệnh

2. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    cá bạn bị bệnh đường ruột rùi nó đi phân trắng mà bạn không thấy và chữa trị mà vẫn cho ăn nên nó bị như vậy. ngưng cho ăn sẽ hết bị đồng thời tham khảo cách trị trên diễn đàn để có cách trị phù hợp tránh bệnh tái đi tái lại nhiều lần cá sẽ chết đó.

3. quiksilver_vn

quiksilver_vn Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn , nếu bạn ở sài gòn thì bạn chạy ra TBLH đó , nói ng ta là cá bị lòi ruột kêu bán thuốc trị , thuốc đó 1 bịnh 25k , trong đó gồm nhiều loại thuốc lắm ( chắc khoản 8 viên hay 1o viên thì phải ) , thuốc này ngâm hay lắm .
    1. rút bót 1/3 hồ
    2. bỏ thuốc vào ( bỏ hết thuốc vào ) ngâm 3 ngày ko cho cá ăn gì hết
    3. sau đó thay nước cho hết thuốc . cá khoản 2 ngày sau sẽ khỏe ngay , nhưng cần chú ý là sau khi thay nước đừng cho cá ăn nhiều quá nha , không thì bị sình bụng đó nha .
    * mình đã từng trị cách này cho 2 con cá ở nhà và 1 con của thằng bạn , rất hiệu quả đó
    Chúc bạn thành công . có gì báo lại nha .

4. Anh7Q4

Anh7Q4 Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn thử ngâm nước lá bàng xem sao (có người trị thành công rồi). Pha vào cho nước có màu trà đậm là được. Ngưng cho ăn thức ăn viên mà chỉ cho ăn cá châm thôi.