cá bị mất thăng bằng . Giúp mình với !

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi quocbao36542, 17/6/07.

1. quocbao36542

quocbao36542 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin chào các bạn trên diễn đàn. Cá của mình nó cứ bị mất thăng bằng gần 2 tháng nay. Hôm nay mình thấy nó có vẻ bị nặng hơn lên. Mình lo quá. Tình trạng của nó: phân bình thường, không có dấu hiệu của nấm, ăn uống rất khoẻ, vẫn "sung tay". Mình không hiểu tại sao nó bị như vậy nữa. Lúc mới bị mình có ra hàng cá hỏi thì họ chỉ là phải thay nước thường xuyên (1 tuần/lần), mình có làm theo nhưng đến hôm nay thì mình thấy cá có hơi thâm đen và lật ngửa nhiều hơn, và lâu hơn. Không biết mình phải làm như thế nào đây. Mong các bạn chỉ bảo giúp mình với.
    Cám ơn các bạn đã xem tin. Mong các bạn cho biết tin sớm.

2. Dumuc

Dumuc Member

Thích đã nhận:
    0
    Trước tiên xin chia buồn cùng bạn cá của bạn có lẽ là bị chấn thương phần đầu do tông kiếng làm ảnh hưởng đến một thùy não gì đó mà mình quên rồi. Thùy não này có tác dụng giữ cân bằng cho cá (giống như người bị rối loạn tiền đình đó) nhưng không biết có thể dùng thuốc của người chữa cho cá được không vài lời chia xẻ có gì không phải mong bạn thông cảm

3. Fish 2005

Fish 2005 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    10
    mình cũng có một con như của bị mất thăng bằng nên chỉ bơi ngửa đưa bụng lên trời thôi, đã bị một tháng rùi vẩn không hết, mình nghĩ chắc kg hết quá & cũng đang theo dõi để rút kinh nghiệm thui chứ kg hi vọng gì. trong thời gian điều trị có lúc hết được chừng một ngày bơi bình thường thì nó tự nhiên giật mình rùi bị tiếp, lần sau nặng hơn gần như nằm ngửa luôn, khi ăn mới quay lại rùi ngửa bụng tiếp. hiện giờ hơi đở hơn nhưng lâu lâu lại bơi ngửa mình nghỉ chắc không thể hết hoàn toàn đâu[-( [-( [-( [-(

4. quocbao36542

quocbao36542 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Thân gửi

Cám ơn các bạn đã cung cấp thông tin. Chú cá của mình bây giờ thê thảm lắm:crying: nó cứ sậm màu không à. Mình đang áp dụng phương pháp ngâm kháng sinh(ampi) nhưng không biết có hiệu quả không? Các bạn có thể góp ý kiến là mình nên cho loại thuốc nào và liều lượng dùng ra sao? Hiện mình đang dùng 2 tấm kiếng ép nó lại không cho lật ngửa, nhưng nó cứ quẫy nhìn tội lắm. Biểu hiện chưa có gì khá, được cái nó vẫn ăn. Rất mong bạn nào có cách chữa trị thì giúp mình sớm nhé.Cám ơn các bạn xem tin và góp ý.

5. Anh7Q4

Anh7Q4 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mình cũng bị chết vì bệnh lật ngữa. Hy vọng có bạn bào biết cách chữa trị.

6. luutrungtuan

luutrungtuan New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của mình giống thế. Sư phụ của mình bảo là cá bi thiếu Vitamin có hứa là sẽ cho , nhưng đến nay chưa thấy nên cũng không biết bổ sung Vi tamin có đúng không