cá bị mù cho ăn gì đây?

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi luonghung, 29/10/07.

1. luonghung

luonghung New Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi có 1 chú cá la hán,vừa mới nuôi thôi.nhưng chú ta quậy quá,nên bị đui.bây giờ tôi không biết làm thế nào để cho cá ăn?và bị đui như vậy thì cho ăn gì?giúp tôi với

2. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bị đui mà còn thấy đường ko hả pác, đui 1 con mắt hay cả 2, mếu như đuôi mà ko còn thấy gì nữa thì em thành thật khuyên pác nên siêu thoát cho nó , em nói thiệt ấy vì trước sau gì nó cũng chết vì kiệt sức (do ko thấy dường thì làm sao mà ăn)có 1 cách duy nhất là mỗi lần cho ăn pác phải tận tay đút cho nó>> phương pháp TÌNH THƯƠNG, còn nếu như nó còn nhìn mờ mờ thì pác cứ cho ăn bình thường, mà có phải đui lun hay do bị bệnh kéo màng mắt, nếu bệnh thì có thể chữa.

3. thekingx

thekingx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu nó bị đui thì có thể cho nó ăn mấy thứ có mùi đậm, vì chỉ còn cách ngửi thui ah, hoặc đút tận miệng cho nó ăn. Hix ráng nuôi nó đừng bỏ tội nghiệp

4. kimcuongxanh288

kimcuongxanh288 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn nên chụp hình đưa lên để cho anh em xem xét , có thật sự là bị đui ko , hay là do các triệu chứng bệnh , nếu lầm thì tội nó...nếu đui thât sự thì trước sau gì cũng ra đi...nếu bạn thả nó về tự nhiên thì càng chết sớm...

5. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    chiên xù + 2 xị :d ............ kiem 1 em khác về làm lại từ đầu bác ạ !