Cá bị nấm mắt, chữa lâu rồi mà không khỏi

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi newbb, 25/6/08.

1. newbb

newbb Member

Thích đã nhận:
    0
    Các cao thủ giúp em với , em có con cá Hoàn Kim bị nấm , hai mắt mờ trắng. Các cao thủ chỉ giáo giúp em
    1/Em đang nuôi chung với con PLT , có phải tách ra để trị không ạ
    2/Em đã dùng thuốc viên con nhộng, hòa vào nước có màu xanh, trị trong 1 tuần không khỏi, em đã thay thuốc dưỡng cá của Nhật, màu vàng như dầu ăn, trị trong 1 tuần mà cá không khỏi, vậy em nên thay thuốc gì, lâu thế liệu cá có còn khả năng chữa khỏi không ( Cá đã bị nửa tháng rồi).
    Em xin cảm ơn

2. newbb

newbb Member

Thích đã nhận:
    0
    Em đang mong tin của các bác quá . Ai có kinh nghiệm làm ơn chỉ giùm .Nhìn cá em cũng hông ăn không ngủ được . Mong tin

3. hienpink

hienpink Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    sao ko dùng muối mà đã dùng thuốc vậy.nếu vậy thì cá bị nặng rồi.1 tuần mà cá chưa khỏi.bạn nên dùng muối cho vào 1 cái hồ nhỏ rồi cho con cá bị bệnh vào.nước muối thật đặc nha.rồi bắt cá ra thay tòa bộ nước cũ ở bể rồi dùng thuốc bạn à

4. ronaldobenho

ronaldobenho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    thế này nhé mấy hôm nay năng bạn cho nó vào bể nhỏ ..hàm lưong muối 3g/l cho ra ngoài trời cho ăn it thôi ..xem có đươc ko..mình đã thử cũng ok

5. newbb

newbb Member

Thích đã nhận:
    0
    Chân thành cảm ơn các bác . Em không còn cơ hội nhìn nó nữa, hôm rồi cưới cô em gái . Em bỏ cá đói 2 hôm, con PLT đã vượt ngũ môn phi sang óanh chết con Hoàn châu . Một lần nữa cảm ơn các bác .

6. boy_nhietdoi

boy_nhietdoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    theo mình nghĩ cá bị nặng thì bạn nên kiên trì hơn!!bỏ thêm tí muối để sát trùng bạn ah!!!cứ đấnh thuốc thường xuyên và cắm sưởi!!cá không khỏi mới là lạ!!!