cá bị nấm

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi levien, 20/12/07.

1. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    e nuôi 3 con hồ 1m2 ,1 con bị nấm rồi e bỏ thuốc trị nấm và muối vào nhưng o tách riêng ra,vậy có ảnh hưởng 2 con còn lai o?thuốc e bỏ váo hiệu là FUNGUS CURE
    bao lâu thì rút nước ra hả các a

2. dungvo

dungvo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    để vậy cũng không sao, 2 em kia mệt lây thôi :D, 3 ngày sau thay 1/2 nước rồi cho thuốc vào giống như trước, để thêm vài ngày nữa xem có hết nấm không rồi lại thay 1/2 nước :D, cho than hoạt tính vào để khử bớt thuốc còn lại trong hồ, có thể mua thêm vitamin bỏ thêm vào cho em nó mau khỏe (phải bồi dưỡng cho 3 em nó sau đợt điều trị này). Thân

3. duckman

duckman Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mình cũng nấm nhưng mình sài muối hột thôi,thấy cũng hiệu wa vô cùng,bạn cho 100g/100l wa ngày thứ 2 thay 1/2 nước bỏ lượng muối như cũ,cứ như vậy đến chừng nào hết bệnh thì duy trì 50g/100l

4. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    tách riêng ngâm muối hay lấy nước muối pha xác em nó là được rồi đở phải thay nước trong hồ và ko làm dơ nguồn nước ,nếu nuôi chung có thể lây bệnh cho 2 em kia nếu bạn ko vệ sinh kỷ

5. levien

levien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    cá em đã đỡ rồi,cán ơn mọi người nhiều nghen ,mà buồn thiệt mời mua nó mấy hôm đã bệnh rồi

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Theo mình bạn nên đem bớt một con ra hồ khác. Hồ nà bạn kê kiếng ở giữa lên cho phân chạy tới lọc hút được. Quan trọng bạn phải xài 2 lọc ở 2 đầu và giữ nước sạch. Chào bạn