CÁ BỊ NẤM????

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi NHOX_TÔM, 28/7/08.

1. NHOX_TÔM

NHOX_TÔM New Member

Thích đã nhận:
    0
    CÁ CỦA EM TỰ NHIÊN NỔI NHỮNG MẢNG MÀU TRẮNG TRÊN THÂN~X(.LIỆU CHÚNG BỊ NẤM HAY LÀ KÍ SINH TRÚNG Ạ:confused:?CÁCH CHỮA TRỊ RA SAO:-S?THANKS....

2. melon

melon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Nếu bị nấm thì bạn bắt cá ra riêng, ngâm muối hột tỉ lệ 50g/1lít nước, cỡ 5- 10phút. Thay 3/4 nước hồ

3. handtohand

handtohand Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Vậy là cá bạn bị nấm rồi đó bạn bạn cần theo dõi kỹ cá mình trong vấn đề này nhiều hơn vì cá bị bệnh rồi thì khó khỏi và sẽ bỏ ăn và chết đấy bạn cần mua thuốc về ngâm đi như Tetra, thuốc tím, hay là dùm hoá chất mạnh 1 tí như formalin(formol đấy bạn) nhớ pha nồng độ thấp thôi nha Chúc bạn thành công

4. killno

killno Active Member

Thích đã nhận:
    0
    HIX .Cá nhà em bị rồi.Em ra hàng mua thuốc màu vàng vàng.Gói của TQ hay sao ấy.CHo nửa gói vào bể 60cm,2 ngày sau em thay nước nhưng bg vẫn ko hêt màu trắng trên thân.2 em tai tượng nhà em kiểu này die mất.HELP ME.

5. hanhmcintyre

hanhmcintyre Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình cũng mua loại màu vàng vàng ấy. Ngâm 2 ngày ko cho cá ăn, rồi sau đó thay nước, lại cho ăn bình thường, rồi 3 ngày sau lại ngâm tiếp. Mình làm như vậy cũng 4 5 lần rồi mà sao cá có vẻ khỏe, sau khoang 2 3 ngày thì lại lắc lắc tiếp, cá bị nấm hay lắc lắm thì phải. Có bạn nào biết loại thuốc nào khác hiệu quả hơn ko chỉ mình với!!!!

6. vakvn

vakvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Bạn có thể tham khảo bài trị nấm của mình đã Post.

7. IMissYou

IMissYou Active Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá của mình cũng có dấu hiệu nấm trắng ở phía đuôi và nó an lan rất nhanh, cá không chịu ăn, hiện tại thì mình đã cách ly nó ra khỏi hồ để khổi lây, và hi vọng với cách của anh Melon, cá em sẽ khoẻ lại, vì cũng mới chớm bị.