cá bị nghiêng, chữa sao đây các pác

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi longca21, 15/11/07.

1. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá em dc 4 tháng tuổi, dạo này nó bị nghiêng sao ấy mấy pác ơi :( lúc nằm thì nhìn nó nằm nghiêng 1 tí (1 tí à), lúc bơi thì bình thường, chỉ khi nằm yên 1 chỗ em mới thấy nó nghiêng. Rồi dạo này nó nhát hẳn đi bỏ ăn, ko chịu ăn XO nữa, chỉ an tôm thôi. Bình thường thì vẫn bơi lội dữ lắm, cá em bị sao vậy các pác ?

2. hv0110

hv0110 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Sao thấy giống triệu trứng của bịnh đường ruột quá, lần trước cá mình cũng bị tình trạng như bạn, bạn nên ngâm thuốc sớm đi, rồi còn phải nhớ phòng cho em nó bị mờ mắt và lòi mắt nữa đó

3. longca21

Thích đã nhận:
    0
    ko phải đường ruột pác ơi, bụng em nó bình thường à, cho ăn vẫn ăn đấy pác, mà nó nhát wá, chả bik sao đây hix, dùng đủ mọi cách rồi , hay là em nó đang trong tuổi dậy thì ???hix

4. nguyenpro

nguyenpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Coi kỹ lại đi bác ơi, nó có đi phân trắng hay phân nổi lên mặt nước ko, nếu đúng như thế thì đường ruột em nó có vấn đề rồi.

5. vaonghe

vaonghe Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của Bác bụng to lắm phải ko .Mình cũng có một chó Lai Kamlau nó cũng thế đấy .Lúc thì nằm ngữa giữa hồ ,lúc thì bơi lội bình thường Nhưng bây giờ thì đi chầu diêm dương rồi (do cháy máy lọc nước ấy chứ ko phải bệnh chết đâu) .Mình nghĩ ko có thuốc chữa rồi .

6. longca21

Thích đã nhận:
    0
    đâu có bụng nó ko to, chỉ nổi mấy cái chấm đỏ à, ko phải mụn , nó như là nổi màu ấy, nhưng mà nổi từng chấm mới ác, ko hỉu sao @_@