cá bị nhớt và tróc vảy dùng thuốt gì xin chỉ giúp

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi dongho9999, 10/5/07.

1. dongho9999

dongho9999 Member

Thích đã nhận:
    0
    mình có 2 chú cá nuôi cùng 1 hồ kkhông biết tại sao, thời gian gần đây cá cứ nổi lên những đốm trắng ở 2 bên vây mình bắt cá ra và lấy tay lau thì các dốm trắng ấy tuột hết, nhưng ở chổ đó lại tróc vảy ra mình đã chữa bằng nhiều loại thuốt như là benzen, metro, thuốt con nhộng nâu, tetra, ampi, nhưng cá vẫn ko hết bạn nào có cach hay hơn xin chỉ giúp mình với

2. phongtran90

phongtran90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bác ơi rút ngay 1\3 nước ra bớt lựong muối lại châm nước vô nước máy càng tốt xem co caon vật ký sinh nào ko sau đó tính tiếp

3. cadn

cadn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    159
    một lúc mà dùng nhiều thuốc thì nó phản tác dụng đó...bệnh đó phát sinh từ nấm tuyết do ko được phát hiện và điều trị sớm. ở trong đó ko biết gọi là gì nhưng ở ĐN tiệm cá gọi thuốc số 2, còn ko bác ra tiệm mua lọ thuốc diệt nấm (loại này dạng nước của TQ- 15k) kết hợp với metro (công thức : đọc kỹ trên phần hướng dẫn). nên chuyển cá sang hồ có kích thước nhỏ hơn và thay toàn bộ nước, tăng lượng muối, cắm sưởi để 32oC. 01 ngày thay nước 01/3 tăng thêm lượng thuốc (phù hợp). khoảng 10 ngày cá khỏi, ko khỏi bó tay.
    Sau khi cá khỏi bệnh bạn nên hỏi box cá dĩa xem đặt tên cho em nó :D