Cá Bị như Vậy co phải bị bệnh không?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lytantung, 6/9/07.

1. lytantung

lytantung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá nhà em nó bị tróc vẩy trên thân giống như bị cắn vậy, chổ có vệt đen mà mọi người thường gọi là chữ vậy anh em cho hỏi nó có bị bệnh gì không xin cho em ý kiến.

2. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Có thể ko phải bị tróc vảy đâu mà chỗ đó bị mất chữ thôi, đâu phải con nào cũng có hàng chữ chạy dọc thân đâu. Ko có gì phải lo đâu bạn

3. LLH

LLH Active Member

Thích đã nhận:
    0
    có thể là cá của bạn bị lột đó. dể vài bữa nữa coi nó có bị lột hết người không là biết liền.

4. onlyyou1511

onlyyou1511 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu trócvảy mà không thấy lở loét hoặc rướm máu thì nó đang lột đó bạn, còn nếu có biểu hiện ngược lại thì mình khuyên bạn nhanh chóng trị dứt điểm bệnh cho em nó chứ thôi kẻo trễ là toi mạng đó

5. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình cũng nghĩ là nó đang lột da đó pác , nếu đc thì pác cho ae mấy tấm hình e nó để koi cho rõ

6. lytantung

lytantung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mình không có bị hiện tượng rướm máu chỉ bị rớt vẩy mỗi ngày vài cái thôi, cho mình hỏi thêm hiện tượng lột da này có ảnh hưởng đến màu sắc và châu trên thân cá không? mình mới nuôi cá LH chưa lâu nên chưa có kinh nghiệm nhiều, anh em chỉ thêm nha cám ơn trước. Để tối nay mình chụp vài tấm gởi lên cho mọi người xem thử hiện tượng cá như vậy có phải là lột da hay bị bệnh không?