cá bị rách đầu. help

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi hikaruvn2004, 7/9/08.

1. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá mình hổm rài bị nấn con mắt. bữa nay sau khi ngân thuốc thì thả lại vào hồ. Nhưng ko hiểu em nó bị gì mà chạy lung tung đâm đầu vào máy lọc làm rách 1 đường dài cở 2cm và vùng trên mõ bầm đen. giờ cá ko chiu an, bơi lờ đờ. Mình phải làm ji bi giờb-(, mà mai ko biết co nên ngâm thuốc nữa ko vì mắt nó còn bệnh.

2. pzeter

pzeter Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chắc tại cá bị sốc thuốc đó bạn ! Đầu em nó bị rách thì cũng không sao đâu bạn vì cá la hán hồi rất nhanh nó sẽ bình phục thui !

3. HTXH

HTXH Member

Thích đã nhận:
    2
    cá em 1 con cũng vậy .......... tróc 1 mảng khá lớn .... ko biết làm sao nên lên đây kiếm coi có cách nào trị ko ....... em lo lắm tại con này em chuyển từ bên thái wa lận

4. tieubao

tieubao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tạm thời bạn ngưng việc ngâm thuốc lại, cá bị rách đấu thì sẽ tự hổi phục lại thôi nhưng cần phải một thời gián mới đc bạn nên nâng nồng độ muối lên để tránh vếch thương bị nhiễm trùng !

5. MrBi

MrBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thứ nhất có lẽ cá bạn bị sốc thuốc nặng rồi đấy. Giở đừng ngâm thuốc cho em nó nữa để tránh em nó bị lờn thuốc. Làm nhu tieubao ấy, nâng nồng độ muối trong nước cao lên hơn mức bình thường và.... chờ đợi