Cá bị rách đuôi - help

Thảo luận trong 'Phòng và chữa bệnh cho cá bettas' bắt đầu bởi thanhnq, 30/7/06.

1. thanhnq

thanhnq Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang nuôi mấy con cá Plakat, 2 hôm nay thấy kỳ trên nó bị rách một mảng nhỏ, hôm nay thấy nó rộng ra, không biết phải cứu chữa ra sao, mấy Pác giúp em.

Nước nuôi cá là nước máy để 2 ngày, bỏ muối + lá bàng, 3 ngày thay 1/3 nước

2. cedric

cedric Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Thường thì plakat ít bị hư đuôi lắm. Nếu rách thì cũng mau lành và mọc lại thôi. Bạn đừng lo quá. Cứ duy trì chế độ nước như bạn đã làm. Cho ăn đầy đủ nhưng kg no quá. Thỉnh thoảng cho ăn vài con cá lóc nhí cho đủ chất dinh dưỡng. Nếu được bạn nên bỏ vào một nhánh rong nhỏ cho nó lọc nước. Có rong, nước sẽ trong hơn. Chắc chắn cá của bạn sẽ lành đuôi trở lại. Chúc bạn thành công!

3. lia thia

lia thia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bromsgrove international school , Bangkok, Thailan
    đừng lo bạn ơi !!! plakat rách nguyên cái đuô còn mọc lại mà ,nếu muốn nhanh thì bạn cho muối nhiều hơn 1 chút !!! đừng lo lắng nhiều !!!

4. tuanpham

tuanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    24
    Tình hình sức khỏe cá bạn như thế nào? Nếu vẫn ăn uống bình thường thì tốt, không sao. Nhưng nếu có bất cứ biểu hiện gì khác thường xin bạn mô tả rõ hơn, để mọi người còn có thể góp ý, tìm hiểu nguyên nhân.

5. thanhnq

thanhnq Member

Thích đã nhận:
    0
    :-S Cám ơn mấy bạn để mình theo dõi.
    Hi Tuanpham hôm bữa anh ghé nha em lấy mấy con cá d1, nhưng con bi bệnh không phải mấy con đó. Tuần sau thử nghiệm Mẹ Haftmoon đen + Cha Plakat Trắng = ?:-S .

6. meoconkitty

meoconkitty Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Các anh ơi.
    Cá haffmon nhà em nó bị rách đuôi khoảng 3 tuần rồi mà chưa hết. Em có bỏ muối + lá bàng nhưng không thấy dấu hiệu gì . Khi nó bị rách đôi thì mình cho nó đá bóng không ?
    Mong các anh chỉ giúp !

7. nhoccan

nhoccan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    bị rách đuôi thì nó sẽ tự mọc lại thui đừng lo bạn nuôi nó cỡ 2,3 tháng là nó sẽ mọc lại như trước . Chúc bạn may mắn