Cá bị sao vậy?

Thảo luận trong 'CÁ THẦN TIÊN' bắt đầu bởi hidalgo, 17/5/12.

1. hidalgo

hidalgo Member

Thích đã nhận:
    2
    Mọi người cho mình hỏi chút là mấy hôm nay đàn thần tiên nhà mình tự nhiên cụp hết vây lại,ko ăn uống gì mà cứ túm tụm lại 1 góc nhìn rất điên.lúc trước mình nuôi 4 con thì cũng có biểu hiện y chang như vậy rồi dần dần chết hết.ko biết là bọn nó bị bệnh gì nữa

tackehoa2301 thích bài này.
  2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Biểu hiện như vậy thường là do cá bị nấm, chỉ nhìn nghiêng con cá mới thấy các vết loang trên thân cá, bạn thử về xem lại xem sao.

3. hidalgo

hidalgo Member

Thích đã nhận:
    2
    Để mình nhìn kỹ lại xem có bị sao không chứ lúc chiều mình nhìn thì thấy ko bị sao cả.dí sát mắt nhìn luôn ^^ đây là clip.mong sớm trả lời giúp mìnhhhhhhhhhhhhhh
    [video=youtube;8BNYDNuqaY4]http://www.youtube.com/watch?v=8BNYDNuqaY4[/video]

Last edited: 17/5/12
  4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Nghe chừng mấy con cá đó mới quá nhỉ, dòng nước quá mạnh khiến cá mệt, cá bị lạ nước.
    Với thần tiên vảy sần như vậy cũng rất khó phát hiện bị nấm màng, tuy nhiên ở miền Bắc thì mùa này không phải mùa nấm màng phát triển.
    Bạn có thể cho rong vào để cản bớt lực nước, hoặc có thể thả rong nhựa, núi, sỏi...

5. hidalgo

hidalgo Member

Thích đã nhận:
    2
    axax.đúng là cá mới thật nhưng nếu vì dòng nước mạnh thì chắc là ko phải rồi vì cái lọc đó mình bịt cái đầu phun oxi ra rồi,nước cũng chỉ mạnh ngay chỗ máng lọc chảy xuống thôi.Cá mình mua 2 lần,1 lần hơn tuần rồi,1 lần thì cách 4,5 ngày.Mấy ngày đầu thì bình thường,vây căng,cắn nhau ầm ầm mà chẳng hiểu sao 3 hôm nay lại thế.Đợt trước cá bị thế này mình cũng bỏ riêng ra hồ tròn,ngâm thuốc mấy ngày mà chẳng thấy biểu hiện gì.lại thả vào hồ chính,cuối cùng vẫn tèo.haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz.ah mà có phải cậu có hồ thần tiên ai cập ko nhỉ?
    Mình post thêm cái clip lúc mới mua về.nhìn bình thường thế mà được mấy hôm lại dở chứng.chán
    [video=youtube;37Gqqb37bA0]http://www.youtube.com/watch?v=37Gqqb37bA0&feature=relmfu[/video]

6. Namç

Namç Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Chính chủ nhân của nó chứ còn gì nữa ạ :laughing:
    Mà lạ nhỉ mới mua về mạnh thế cơ mà sao tự nhiên bị cụp đuôi
    Anh xem thử xem máy lọc có rò điện không hay là có làm rơi rớt cái gì vào hồ hay hộp lọc không?
    Hay thử cắm sưởi rồi chờ xem sao :)

7. hidalgo

hidalgo Member

Thích đã nhận:
    2
    hichic.chả hiểu tụi nó bị sao nữa.lúc trước nuôi 4 iem nhỏ xíu với hồ cá vàng chả bị sao,cho ăn thức ăn khô chung với cá vàng mà lớn ầm ầm,lúc mua 30k/đôi mang ra tiệm bán lại 50k/đôi bà chủ quán giật mình hỏi nuôi bằng cái gì mà nhanh lớn thế =)) bây giờ làm hồ riêng nuôi thì cứ thi nhau dở chứng.mà thà rằng dở chứng ngay từ lúc mới mua về thì chấp nhận,đằng này toàn trâu bò đc vài hôm rồi lại thế.chán.sv cố gắng mới mua đc vài con mà cứ thế này thì viêm màng túi mất :((
    Công nhận bác GHT có hồ cá siu đẹppppppp
    Vừa coi lại topic của bác GHT.Đàn thần tiên die hết rồi phí nhỉ