Cá bị sình bụng, làm sao biết hết bệnh

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi letrong, 25/2/08.

1. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chào các bạn
    Mình có 1 chú cá cỡ 2 ngón tay bị sình bụng. Mình đã ngân thuốc, hai ngày thay 1/2 nước và bỏ thêm thuốc vào. Cá hiện nay bơi lội được, bụng đã xẹp nhưng còn ị phân trắng. Cá chưa chịu ăn. Các bạn cho mình biết khi nào thì cá thật sự hết sình bụng. Cảm ơn các bạn đã xem tin nhé.

2. hieu11

hieu11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Bạn đã thực hiện đúng bài AE trong 4f hướng dẩn, kiên nhẩn nhé, đừng cho ăn vội, Chúc cá của bạn sớm bình phục.

3. funnyboy027

funnyboy027 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Vậy theo bạn chừng nào mới cho ăn được, cá mình cũng đang bị nè. Cả tuần nay nó ko cho nó ăn gì cả thì lấy gì để nó đi phân trắng nên mình ko biết bao giờ sẽ hết bệnh

4. keane

keane Member

Thích đã nhận:
    0
    Chú la hán nhà mình cũng đi phân trắng nữa, nhưng mà vẫn ăn bình thường.Mình cho ăn tép màu trắng=> nó ị ra phân trắng đúng ko vậy ta?Mới nuôi nên hỏi ngu một xíu.

5. hieu11

hieu11 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    87
    Cá bị sình bụng đi phân trắng là phân trắng dạng sợi, bạn dùng thuốc, cây sưởi như AE trong 4r đã hướng dẩn, tạm thời không cho ăn 01, 02 ngày ( để xẹp bớt cái bụng tổ bố ) các ngày sau cho ăn ít và tăng dần trở lại liều lượng bình thường khi cá đã khỏe mạnh. Chúc cá bạn sờm bình phục.

6. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Khi cá hết bị sình bụng. cách ăn có thể sẽ thay đổi. kén ăn - ăn ít hoặc ăn vào phun ra. Gặp lúc ấy các bạn phải kiên nhẫn. Bỏ đói và nhỏ vài giọt Vitamine vào , sủi o xy nhiều khoảng 1-2 ngày cho ăn lại thử ( 1 vài con cá lóc con thôi ). Cứ thế tăng dần theo ngày đừng vội cho ăn liền 1 lúc. Cá bị sình bụng lại đấy. Chúc cá các bạn mau hết bệnh.

7. brian1506

brian1506 Banned

Thích đã nhận:
    1
    Những gì mịnh định nói bạn này đã nói hết. mình chỉ thêm vào là tăng nhiệt cây sưởi lên 30 độ và cho 50gr muối thôi.

8. letrong

letrong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cám ơn các bạn nhiều. Cá mình hết bịnh rồi nhưng lo học nên chưa hồi âm. Bye