Cá bị sọc đen

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi itdreamvn, 19/2/08.

1. itdreamvn

itdreamvn Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới mua con cá con La Hán 1,5 ngón. Có đầu,màu,châu. Hic, nhưng đem về được 2 ngày, cá tự nhiên bị sọc đen người, cái đầu lúc mua về không có sọc đen trên đầu, bổng nhiên có sọc đen luôn. Theo em quan sát được 5 ngày thì em thấy cá càng lúc càng lên màu, đuôi có hiện tượng thái hóa chuyển sang màu đuôi khác, nhưng sọc đen thì vẫn còn đậm lắm. Mấy anh nuôi cá la hán lâu có kinh nghiệm chỉ em bỏ cái vết sọc đen ở người với ?~X(

2. bsninhhungxm

bsninhhungxm Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Có thể cá bị nhát nên nổi sọc. Nhưng cũng phải cảnh giác coi chừng cá bạn bị bệnh gì đó nên nổi sọc đen, màu sắc cá thay đổi do bệnh. Ít khi nào cá nhỏ mà màu mè chuyển biến lẹ vậy đâu.Quan sát kỹ lại rồi trao đổi tiếp nghen.

3. Harmonie

Harmonie Well-Known Member

Thích đã nhận:
    77
    Bạn tả kĩ một chút thì anh em mới giúp đuợc.Theo dõi thêm nhé có gì anh em giúp đỡ.Yên tâm nó không chết đuợc đâu...

4. UnknowN

UnknowN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Giời, cá mua về thường bị vậy đấy. Bạn cứ bỏ đói nó 1 ngày, rồi lấy thức ăn để lên trên bề mặt nước (chờ nó nhảy lên ăn, nó ko lên thì để xuống cho nó thấy rồi để lên). Còn nó mà ko ăn thì bỏ đói tiếp. Làm vài lần như thế (làm khi nào nó cảm thấy thân với mình & mình cũng vậy thì nên cho nó ăn thường xuyên hơn). Nó sẽ cảm thấy được bảo vệ, chăm sóc từ đó nó sẽ ko sợ gì nữa, nó sẽ vui hơn ==> Cá của bạn sẽ hết nổi sọc đen mà còn lên màu đẹp nữa ! :)