cá bị tật ????

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi traicamau, 11/12/07.

1. traicamau

traicamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    con cá của mình bung đầu rồi, màu cũng ok nhưng mỗi tội 1 bên vây của cá bị tật, phần trên của vây bị sụi xuống, nhìn thẳng trực diện thấy 2 bên không cân xứng xấu quá, mình định cắt 1 phần vây bị tật xem nó có mọc lại không, nếu mọc lại cắt tiếp 1 phần nữa đến khi mọc ra vây mới, mình làm như vậy có sao không ??????

2. thegioicacanh

thegioicacanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Anh post hình coi thử chứ ai mà biết nó bị làm sao!!!!

3. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Cá của mình ko biết bị tật ko nữa...vây 1 bên bị mất đi 1 tý...ko đẹp bằng vây bên kia ..vì cá mình con nhỏ nên ko chụp hình được....Cưng nó như con cái của mình mà bị thế đau long quá đi huhuhuhu

4. NguyenDinhSang

NguyenDinhSang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    sao ko post hình lên cho ae xem mới biết mà nhận xét chứ

5. haogiaphat

haogiaphat Member

Thích đã nhận:
    0
    Ko cắt được đâu nha bạn. Nó se không bơi được đó. Lúc trước mình cũng bị như bạn, sợ do bị nấm nên cắt luôn vây bơi của nó, nó rơi bịch xuống đáy hồ ngay khi mình thả nó vô, sau đó chết do ngạt Oxy luôn, mình ân hận lắm, bạn đừng làm vậy nhé...........:(

6. traicamau

traicamau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    mình làm rồi, mình chỉ cắt 1 ít ngay phàn bị tật thôi, nó vẫn bơi bình thường, để xem có mọc lại không.
    sory vì máy kỹ thuật số của anh hai đem đi sg rồi, còn cái v3 của mình chụp mờ câm à, để 1 thời gian nữa coi kết quả thế nào mình báo cáo cho các bác biết nha