cá bị thiếu nước

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi do khac quang, 2/11/06.

1. do khac quang

do khac quang Member

Thích đã nhận:
    0
    ca1 em nhảy ra ngoài chết rồi hu huhuhuhu các bác chỉ giúp em mực nước cách thành hồ bao nhiêu để cà khỏi nhảy ra thành hồ huhuhu. nếu gởi hình lên dược em sẽ gửi lên cho các bác xem

2. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Hic....cá của bác là VĐV nhảy cao hay sao í,he..........he.........!!!!!Nói thế thui chứ cũng chia buồn cùng bác nhá!!!!
    Thật ra thì tình trạng cá nhảy ra khỏi hồ rất hiếm,trừ khi bác làm nó giật mình thật mạnh thì nó mới búng lên cao thui!!!Vì thế các bác nhớ để cá tránh xa tiếng động,đi lại mạnh..............,nói chung càng ít đi lại và tiếng động càng tốt.............
    Còn về mực nước thì bác cứ bỏ nước vào đến cách miệng hồ cỡ 1/2 - 1 ngón tay là được rùi!!!!Đấy là hồ có chiều cao bình thường,nếu như hồ tự đặt thì bác cứ đổ đến khi nào bác thấy thoải mái cho cá thì thui!!!
    Chúc bác mau kiếm chú khác dễ thương hơn................

3. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Cá sung quá hay bơi lội lung tung ,và thường phóng lên mặt nước khi thấy con mồi hay diện tích hồ quá nhỏ thì cá cũng sẽ phóng ra ngoài.
    Về phần
    thì hơi bị trái ngược với lý thuyết nuôi cá rồi....phải để cá ở những nơi cá luôn thấy bóng người mới tốt vì khi cá sống quen với môi trường tĩnh lặng sẽ bị giật mình khi thấy bóng người bất chợt đi tới hay khi chăm sóc cá.....
    Thường hồ nuôi cá thường hay có gắn kiềng ( k như hồ thuỷ sinh ). Ta nên cho nước cách kiềng khỏng 3 phân thì có thể gọi là an toàn...Nếu hồ tự đặt cao đổ nước bằng mặt thì cá vẩn phi ra ngoài tốt thui.....
    ????????????????

4. do khac quang

do khac quang Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bác em vừa chụp hình con cá mới chết không biết gởi hình lên như thế nào. híc nhà em còn 4 con. 1 con mình không bằng nhưng đầu thì lớn hơn, ba con con lại thì cũng khá. em chơi cá 1 năm rồi mà mới có cá bột đẹp thôi còn tới tháng thứ 5 thì thành thiên cổ. hic
    em còn 4 con nữa một con đầu bự không bằng con vừa chết. 2 con còn lại cũng được. em chụp hình con vừa chết không biết gởi cho các bác bhư thế nào.

5. lahansaigon

lahansaigon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    Đúng,cá thấy bóng người và hơi người là 1 việc làm cần thiết.Nhưng nếu bác để ở nơi có nhiều tiếng động mạnh quá thì làm sao cá yên tâm mà sinh sống đc!!!!!!!
    Về cái hồ tự đặt í!!!!!!Có người đặt hồ cao 50,60,70cm,nhưng tựu trung có đổ nc vào hồ ở mức nào bác cảm thấy an toàn cho cá thì thui!!!!!

6. Son Q4

Thích đã nhận:
    124
    Ngoại trừ nhà là tiệm hàn gò sắt thép mới ồn thôi.......Tôi nhớ hôm trước có 1 loạt bài nói là cá để trong phòng ngủ và cho nghe hip hop nữa cơ......Mà ở nhà người bình thường thì có ồn quá mức so với tiệm cá ờ mặt tiền , sát đường xe tải chạy k nhỉ ?[-( [-( [-( [-( [-(
    Đây này http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=5365
    Đây nữa này.... http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=3895

Last edited: 2/11/06
  7. do khac quang

do khac quang Member

Thích đã nhận:
    0
    vậy con này giá bao nhiêu. mình mua 1chai. cách nay 2 tháng. con này mẹ là rồng đỏ, cha là kim mã lưu. nó lột sạch không còn tí chữ nên người ta goi là thế đó

8. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    @do khac quang: bạn xem lại cách post ảnh nhé. Photobucket hay bị die link lắm. Bài viết mà không đảm bảo hình ảnh thì không thể để lại.

9. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Cá la hán to như cá của em rất hiếm khi nó nhảy ra ngoài, em xem lại nguồn nước của mình đi nha, anh nghĩ nguồn nước của em không tốt nên cá mới nhảy ra ngoài

Mà nè, hồ em nuôi con cá vừa chết có kích thước bao nhiêu vậy?? (dài, rộng, cao)????
    Và em cho nước vào hồ cao bao nhiêu????

10. Son Q4

Thích đã nhận:
    124
    Cá chết rồi gởi hình lên chi nữa bác ơi.....cho nó ra đi thanh thản đi bác...