cá bị xuống dầu có lên lại ko

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi trung quan, 15/4/08.

1. trung quan

trung quan Member

Thích đã nhận:
    0
    cá em bàng 4 ngón tay dầu to rất sung sau khi mua về 1 tuần ,em cho thuốc làm sạch hồ BIOnAQUA ,2 ngày sau bỏ thêm thuốc trị nấm (bột màu vàng vì thấy cá bị tuột nhớt)1 ngày sau khi cho thuốc ,cá bi xuống dầu rất nhanh ,an ít,bớt sung ,dã thay nước, 5 hôm nay vẫn ko khả quan hơn,vây làm sao dể cá kên dầu trở lại ,chỉ em với ,cám ơn các bác

2. Hasinh

Hasinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chừng nào sức khỏe của nó tốt lên, nó sẽ lên đầu lại thôi.
    Cần cẩn thận khi sử dụng thuốc cho cá, không nên tùy tiện, không nên lạm dụng thuốc.

3. lywa

lywa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Chào bạn , cá bạn không sao đâu chỉ vì môi trường nước bị thay đổi nên cá bạn bị sóc thôi , bây giờ bạn nên ngưng việc dùng thuốc lại , mỗi tuần thay nước 1 lần là được nhớ khi thay nước xong bỏ tí muối hột vào hồ cho sát khuẩn ,cá bạn có đầu sẵn nên việc cho cá lên đầu lại cũng không khó đâu , bạn thử cho nó kè với một chú cá khác là ok ( cá mái càng tốt ) . Một ít kinh nghiệm của mình ...

4. trung quan

trung quan Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn các bác dã chia sẻ kinh nghiệm ,em sẽ rút kinh nghiệm,

5. UnknowN

UnknowN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Do bạn sử dụng thuốc nhiều quá đấy. À, bạn dùng nhiều thuốc để tránh cá bị bệnh đúng ko? Coi chừng cá chết đó nha. Chừng nào nó bệnh thì bỏ vào, bỏ tùm lum như vậy có nguy cơ lắm đấy. Bạn bỏ muối vào hồ thì được. 100g/100l thì phải. Hồ bạn bao nhiêu lít thì bỏ bấy nhiêu gram. Còn cá có lên lại đầu hay ko tùy thuộc vào sự chăm sóc của bạn thôi.

6. davebatista

davebatista Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    sự thay đổi môi trường đột ngột dẫn đến cá bị hoảng sợ và stress, hiện tượng tuột nhớt chứng tỏ điều đó, cứ yên tâm đầu đã to thì dù nhỏ đi thì 1 thời gian sau nó sẽ to trở lại