Cá biến màu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi Snaky29108, 13/1/07.

1. Snaky29108

Snaky29108 Member

Thích đã nhận:
    0
    Mấy anh có ai biết chỉ em với , mới mua 2 con cỡ 1-1.5 ngón , lúc mới mua về màu còn tươi lắm nhưng lúc chiều tối đi ra ngoài tắt đèn khi về thấy 2 con sậm màu rõ rệt anh nào biết chỉ em :(( , hoạt động vẫn bình thường , ko có dấu hiệu giảm sức khỏe ~X(

2. ducmail

ducmail Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Mới về nó nhát và do gặp nước hồ mới nên nó bị vậy đó. Bác mua tép về bóc đầu, lột vỏ cho nó ăn đi.
    Em nghĩ tệ lắm chắc phải 1 tuần nữa nó mới hết nhát.

Em cũng như bác, khi mua đẹp lắm. Đem về xấu hoắc à, không thấy đầu đâu luôn. Ban đầu do không biết nên tức gần chết vì không hiểu sao mình lại lựa con xấu như vậy. Giờ thì con nhà em nó đã đỡ rồi, hi vọng nó có tương lai tốt :D.

3. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hê hê

Do cá mua ngoài tiệm cho nên khi mua về nó hơi bị lạ nơi ở mới của nó đó mà , nhưng kông sao đâu , khoảng một tuần là cá bạn sẽ bình thường lại hết thôi , chúc bạn thành công nha.:D

4. Snaky29108

Snaky29108 Member

Thích đã nhận:
    0
    Hhihihi sáng nay nó đỡ chút rùi , mà sao tụi nó cứ núp trong góc chỗ máy bơm hoài à , ko hỉu :(

5. nganha

nganha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cẩn thận đó mình cũng có 1 con nè từ hòi mua về nó đen thui tới giờ luông

6. ducmail

ducmail Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nó nhát đó :D (nói mắc cỡ cũng được) .......................................................................................

7. paulle

paulle Active Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình nghĩ cứ việc bỏ đói nó, khoảng 2,3 ngày gì đó, xong rồi mua tép về nhử cho nó an từ từ, đến khi nào nó an thì thôi lúc đó nó sẽ wen với mình và hết nhát và đương nhiên nó sẽ đẹp lai thôi