Cá biển và những điều bạn đang quan tâm A-Z

Thảo luận trong 'Hỏi đáp về hồ cá' bắt đầu bởi dinhnam, 19/5/07.

1. dinhnam

dinhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Chào các bạn lâu nay do bận rộn công việc nên mình không thường xuyên ghé vào diễn đàn. Nay mình muốn quan tâm và chia sẽ cùng các bạn những kinh nghiệm về vấn đề về nuôi cá biển. Một loài cá đẹp mê hồn nhưng được xem là khó nuôi. Bằng tất cả những kinh nghiệm có thể của mình, mình sẽ cố gắng hết sức để trả lời các câu hỏi của các bạn về lĩnh vực cá biển từ A-Z "chỉ là kinh nghiệm của mình thoi đó kekeke :D " từ cách chuẩn bị hồ đến việc tìm mua cá và chữa bệnh cho cá. Với mong muốn mọi người chơi cá biển sẽ hiểu thêm về cá biển và có ý thức bảo vệ biển cũng như bảo vệ chú cá đáng yêu của mình.

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Có rất nhiêù các câu hỏi trong box cá biển đang bị bỏ ngỏ không có câu trả lời đó dinhnam ơi, dinhnam trả lời giúp những câu hỏi đang bị bỏ ngõ ở những topic cá nước mặn nhé.
    Xin cảm ơn bạn rất nhiều.

3. dinhnam

dinhnam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Mình đang cố gắng dạo một vòng

Mình đang cố gắng dạo một vòng để trả lời hết mọi câu hỏi của mọi người cám ơn bạn GHT đã quan tâm.Với mong muốn học hỏi và chia sẽ kinh nghiệm nếu có gì không đúng mong các bạn góp ý sữa chữa cho.

4. DIEPDANGKHOA

DIEPDANGKHOA Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    dinhnam thật là cao thủ trong lĩnh vực cá cảnh biển. KHi nào có điều kiện nuôi xin anh cho em kỹ thuật nhé!!!!!

5. nguyentruong

nguyentruong Member

Thích đã nhận:
    0
    dihnnam cho minh xin kỹ thuật nuôi cá biển từ a-z được không, minh mới tập chơi thôi. hồ nhà minh 70x40x50 thôi. dinhnam chỉ mình cách làm lạnh để nuôi cá biển, san hô và hải quỳ nửa nhé. cám ơn dinh nam trước nha.

6. purple_forest

purple_forest Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bạn dinhanm có thể cho mình hỏi chi phí cho 1 một hồ cá biển 60*40*50 thôi đc kô, mình chỉ định nuôi cá cộng với đá cho đẹp thôi chứ kiêm luôn phần san hô và hải quỳ thì cần phải có máy làm lạnh nước nữa vì mình sống trong TP HCM, cám ơn trước nhé....^^

7. romantic

romantic Member

Thích đã nhận:
    0
    dinhnam ơi uống hết chén Trà rồi,đợi lâu quá mà vẫn chưa mà vẫn chưa thấy xuất hiện vậy :crying:

8. habacninh

habacninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    dinhnam ơi! E là ha đây.
    A phải thường xuyên, phải quan tâm A E chứ đi vắng hơi lâu rồi đó. Mai kia con mọn thì lặn đến bao giờ.....!....!

9. Doraemon25

Doraemon25 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác Nam ơi, khi hồ cá chưa có cá, quỳ và san ho nở rất đẹp. Nhưng từ khi nuôi cá, quỳ thì ổn, nhưng san hô thì không còn to khỏe như trước nữa. Bác có thể cho em biết tại sao không? Đèn đuốc trước sau như một. À, thêm 1 việc nữa. Em đi chơi Nha Trang, đem thêm ít nước biển về bỏ vô hồ cá được không? Nó có ảnh hưởng đến những thứ có sẵn trong hồ không?

10. Yatoba

Yatoba Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác DinhNam này ko biết đến khi nào mới quay lại với anh em đây , lặn 1 hơi từ 19/05/2007 đến giờ mà có lẽ ... hơi vẫn còn dài ????????

11. viet sonha

viet sonha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chào sư huynh từ hồi vào 4rum bừa nay mới thấy huynh lên tiếng lại , nhớ ngày đầu vào 4rum đọc bài của huynh thích ơi là thích.. mong bác thường nghé để share cho anh em new được ké ..hi hi

12. habacninh

habacninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    dinh nam đi đâu rồi?

Dạo này dinh nam đang tuần trăng "mật" bà con thông cảm chút !