cá bỏ ăn 1 tuần ! T_T xin chỉ giáo !

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thangok, 19/6/07.

1. thangok

thangok Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    em có 1 chú NHKC được gần 3 ngón đang phát triển khá tốt ! sau 1 bữa đi chơi về tự nhiên nó hok thèm ăn gì hết ? em cho nó ăn cá con cũng hok ăn , thực phẩm hok,tép tôm hok ! em pó tay ồi ! gần 1 tuần lễ mà chẳng chịu ăn lại với lại có dấu hiệu bị đen mình ! T_T mong mấy huynh chỉ giáo dùm em cách chữa ! em đã thử ngâm thuốc trị nấm và ngâm thuốc sình bụng mà vẫn như ko T_T

2. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc nó đang lột. Mình chưa có kinh nghiệm gì về cái đó, chỉ biết là ngâm với nước có nhìu muối hơn mọi khi 1 chút và sủi oxy liên tục mong qua khỏi

3. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    bạn coi lại nước đi coi chừnng dộ pH cao quá hay la nitơ nhiều quá là cá đờ, thay 50% nuớc , tăng muối cắm sưởi , nó sẽ kích thích cá , nhớ đừng cho nhiều muối 100g/100l nuớc.

4. trung2t3c

trung2t3c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Chưa nắm bắt kỹ tình trạng bệnh mà đã mua thuốc nấm , sình bụng về trị thì quả thật liều đó.Quan sát thêm vài ngày xem còn hiện tượng gì khác ko hay vẫn chỉ bị đen người

5. Dracula_DL

Dracula_DL Banned

Thích đã nhận:
    0
    bạn cho cá ăn tép có thể cá bị thương do vỏ tép cứng, bạn thử quan sát mỏ cá có sưng ko, nếu có thì mua thuốc sát trùng ngâm, ko thì xem lại chất lượng nước