Cá bơi lừ đừ, hok chịu ăn

Thảo luận trong 'Phòng - Chữa bệnh cá Đĩa' bắt đầu bởi Redrabbit, 18/10/08.

1. Redrabbit

Redrabbit New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mình mua về được gần 1 tuần rồi nhưng mà sao thấy nó cứ lừ đừ, không chịu ăn. mấy ngày trước nó nổi mấy đốm trắng ở đuôi và mang nên mình bỏ thuốc trị nấm vô. Được 2 ngày thấy không còn đốm trắng nữa nên cho nó qua hồ khác nhưng nó vẫn cứ lừ đừ. có 1 con còn đưa cái mỏ thẳng đứng lên mặt nước thở nữa (hic, hok bít còn sống được bao lâu). mấy con còn lại thì lúc nằm ngang, lúc nằm dọc, lúc thì bơi chậm chậm nhưng mà hok có con nào chịu ăn hết. Kiểu này thì hok bít tụi nó còn sống được bao lâu nữa. Có bạn nào biết cá mình bị gì hok, chỉ dùm mình cách chữa trị với. Cám ơn các bạn đã quan tâm ^^

2. huy thanh

huy thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Tình hình của bạn nêu lên . Là cá của bạn bị bệnh rồi . Có thể là do môi trường nước khác nhau nên cá bị bệnh . Cách chữa . Bạn ra tiệm bán cá mua thuốc có võ màu nâu (xanh đồng sunfat) về nhà ngâm 2 ngày tăng nhiệt độ khoảng 28-30oC và thay nước mỗi ngày 50% nước đến khi nước trong trở lại . Chúc bạn thành công

3. mini

mini Well-Known Member

Thích đã nhận:
    914
    bạn ra ngoài hàng bán cá hởi mua thuốc SUMO nhé đỏ vào như chỉ dẫn trên lọ thuốc đó hiệu quả tốt lắm mình đã chữa thành công cho mây chú man đỏ của mình đó

4. MrBi

MrBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình chẳng hiều sao khi cá dĩa mới mua về trong rất yếu. Đợi khoảng 1 tuần sau cũng như vậy à. Cá thì vẫn ăn bình thường nhưng bơi thì nghiêng bên này, ngả bên kia, bơi có 1 vây ah, đuôi với cờ thì cụp hẳn vào. Chán thất đấy