cá bột bị bệnh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi dl_dn, 25/4/07.

1. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    các bác cho mình hỏi thuốc metro mà các bác nói có phải la thuốc metro nidazon thuốc đau bụng dùng cho người kô? mình ra tiệm cá nói bán thuốc khó tiêu sinh bụng thì mấy ông đó bàn loại biolactin,con mình hỏi metro thì mấy ổng nói ra tiệm thuốc tây mua.liều dùng như thế nào tỷ lệ bao nhiêu lít nước bao nhiêu thuốc vậy mấy bác,các bác chú ý cá mình là cá bột chỉ khoảng 3cm thôi.ngày nào cũng có con chết rầu quá.hiện mình đang dùng thuốc biolactin 2ngày rồi nhưng cá vẫn chết giờ mình muốn dùng qua thuốc metro có được kô?những con còn lại chưa bị bệnh mình dung thuốc bio fish để phòng bệnh được kô?mình ở đà nẵng.mong các bác trả lời sớm giúp mình.thanks

2. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    metro nidazon có 2 loại đó bạn loại dành cho cá và 1 loại dành cho người.Nhưng nếu tiệm cá o có thì bạn vẫn có thể sử dụng metro nidazon ở tiệm thuốc tây cũng được ko sao đâu

3. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chán quá thích nuôi cá bột,nhưng thấy nó chết mà khiếp vậy la di tong 10 con cả 2 triêu bạc rồi.lúc tối minh bỏ 1/2 viên metro loại dành cho người uống cho hồ khoang 45l nước sau khi đi sinh nhật con bạn về thì thấy có mấy em chết nhìn mà đâu cả ruột.giờ còn gần 30 em nhưng nản quá muốn bán cho rồi.bạn nào đã có kinh nghiệm chữa bệnh sình bụng khó tiêu cho cá bột khoảng 3cm thì giúp mình với.mình mua cá từ thái đem về của ông bạn.chán quá.bác nào giúp mình với

4. nature07

nature07 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    50
    Wow, cá bột KKF mà bạn chơi tới 40 con thì máu thật. Ko biết môi trường của bạn như thế nào nhưng mình thấy nuôi cá bột để nó sống thì đâu có gì khó khăn lắm đâu vì La Hán là loài dễ nuôi, ăn tạp mà. Hay bạn cho ăn nhiều quá? ăn ít thôi bạn, vừa đỡ tốn vừa khỏi sợ sình bụng, và theo mình thì tốt nhất bạn cho ăn đồ tươi như cá châm, trùn chỉ, trùng huyết đông lạnh là tốt nhất.
    Hy vọng đàn cá của bạn tai qua nạn khỏi...

5. truong

truong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Nếu cá bạn bị nặng quá thì bạn nên mua miogen 4 ngâm đi(giá 25k/1g Nhưng mà ko biết chỗ bạn có bán loại thuốc đó ko nữa nếu có thì bạn ra mua và ngâm liền đi.Thuốc đó của đức rất hay đó

6. lí bạch

lí bạch Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn xem lại cách nuôi đi mình nuôi hai con cá bột vẫn lớn đều đều;)

7. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn mọi người nhiều.hy vọng đàn cá nhà mình tai qua nạn khỏi hic hic