Cá bột của em sau 12 ngày nuôi......

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi chuôtcon, 31/1/06.

1. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Con thứ 1
    con thứ 2
    Các bác xem dùm nó có tương lai không .hahahaha
    2 con này bắt cùng đàn,cùng ngày.nuôi cùng hồ 8 tấc ngăn ra làm hai :1 con ở 5 tấc,1 con ở 3 tấc,cho ăn giống nhau....

2. haohao

haohao Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    406
    cá của bạn còn nhỏ quá chưa biết trống mái được đâu, cá bạn thuộc giống gì vậy, chắc là khỉ đỏ hả?

3. chuôtcon

Thích đã nhận:
    7
    Vâng.Cả 2 đều là khỉ.Nhìn ở ngoài chúng đẹp hơn nhiều.Tại em không biết chụp hình nên hình mờ quá,lại bị chóa bởi flash ngược lại nữa nên khó nhìn quá.Em sẽ update 2 em này thường xuyên,nhờ các bác xem hộ vậy.

4. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    COn thứ 2 của bạn có vẻ ngon lành hơn đấy! đã bắt đầu lên màu, theo mình em này là trống, update thường xuyên nha bạn!

5. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    chà nhìn cá của bác có vẻ hơi bị phì ha,bác cho nó ăn nhiều quá vậy

6. kimmaluu

kimmaluu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Xin Chỉ Giáo

xin các a e gần xa chỉ mình cách pos hình,mình kô biết nên làm thế nào để pos cá mình lên cho các a e xem.xin chỉ giúp.chân thành cảm ơn.:confused:

7. chuôtcon

Thích đã nhận:
    7
    Vâng.hai em này ăn tích cực lắm.ăn không ngơi ngỉ gì luôn.Em cho ăn chủ yếu là chăm và tép con.Nhưng đám cá chăm cứ chạy qua phần hồ của em thứ 2 nên em này chén dữ lắm,nên nó có vẻ là lớn hơn con thứ 1 nhỉ.Lúc bắt cả 2 chỉ to bằng 2 đốt ngón tay út,bây giờ đã to bằng ngón cái rồi.Em thứ 2 lên màu cả 3 vây và luôn phần ức,màu đã lên cả đầu nhưng vẫn còn yếu,nhìn bằng mắt mới thấy,em thứ 2 chỉ mới lên màu phần ức và vây thôi.Em cũng hy vọng vào nó lắm,hy vọng đần năm hên bắt được cá đẹp thì cả năm sẽ bắt được nhiều cá đẹp.Năm rồi em bắt 3 con đều trúng mái,chán chết.Hồi hộp quá đi mất,không khéo cá chưa lớn mà em thì đau tim rồi.hahahaha

8. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    không sao đâu bạn ơi,bạn bắt trúng cá mái là năm ngoái mà,năm ngoái bạn đã bắt hết cá mái rồi cơ mà năm nay bạn sẽ bắt toàn cá trống thôi yên tâm đi nha

9. auto-ca

auto-ca New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bây giờ Tôi thấy ngoài đường Nguyễn Thông có một số con khỉ đỏ lai với kingkamfa ma người bán gọi là King đỏ, giống như khỉ đỏ nhưng trên vây có châu và chử nổi rất rỏ. rất là đẹp, tôi củng mua một con bằng 2 ngón tay. Giá 400.000đ/ 1 con

10. CHITHETHOI

CHITHETHOI Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh em mình có wen biết không vậy nhi ? :)
    Em ghi cá bột của em sau 12 ngày tuổi là thế nào? Là em đem về nuôi được 12 ngày phải không?Cá của em anh nhìn hình không ước lượng được là nó to khoảng bao nhiêu.Nói em đừng buồn (và anh cũng hi vọng anh không wan sát rõ) nhưng theo anh nếu cá ở trên của em nếu to khoảng 2 ngón tay rồi mà nhìn như thế thì nhiều khả năng là mái đó em.
    Ở ngoài tiệm người ta cứ hay nói là khỉ đỏ nhưng theo anh thấy thì khỉ đỏ ít lắm.Vì khỉ với SPS cũng giống nhau thôi. Nhỏ thì khó ma nhìn ra được con nào la con nào.Chính xác thì chỉ đến khi chúng lớn mới biết được.Nhưng cũng không sao vì chất lượng giữa khỉ và SPS cũng tương đương nhau thôi.Theo anh thì nếu cá của em lúc nhỏ nó ăn nhiều em cứ cho nó ăn 1 cách thoải mái, ăn được bao nhiêu thì cho bấy nhiêu điều đó tốt thôi chứ không có hại gì (với điều kiện em phải bảo đảm là cá không bị xình bụng, khó tiêu).Đừng kiêng cữ giữ eo gì cho cá hết nhé (bí kiếp riêng của anh em mình ha :) )

11. chuôtcon

Thích đã nhận:
    7
    đâu có,em ghi là sau 12 ngày em nuôi ấy chứ.Hôm nay bước sang ngày thứ 16 rồi.Cá em chỉ to bắng ngón tay cái thôi.HÔm nay màu nó lên đỏ lắm.Em có chụp hình thường xuyên nhưng mấy bức hình chất lượng không tốt lắm nên cũng không thể hân biệt gì lắm.Tuần sau nếu nó to hơn em sẽ post lên nữa.Em cũng khôn gpha6n biệt spr hay khỉ đỏ.Cái nào mà đẹp thì cũng đáng tiền và công sức mình bỏ ra hết .Phân biệt giống này với giống khác làm gì.Cho dù nuôi giống mới nhất mà sấu òm thì cũng vậy thôi.Các bác thấy có phải không?

12. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Đúng rồi đó ko cần giống mới chỉ cần giống cũ mà đẹp là được rồi . Hihihihihi

13. chuôtcon

Thích đã nhận:
    7
    bước sang ngày thứ 17,cá của em đây...
    con thứ nhất...
    con thứ 2....
    xem ra màu mè có vẻ ồn,các bác nhỉ?

14. chuôtcon

Thích đã nhận:
    7
    à,nó vẫn chỉ lớn bằng ngón tay cái thôi.Dài khoảng 6 cm tính từ mỏ cho đến vây đuôi.Con thừ 2 vẫn ăn rất dữ,hơn con thứ nhất nhiều nên hôm nay nhìn thấy nó lớn hơn 1 chút đỉnh....

15. Blue_Dolphin

Thích đã nhận:
    7,984
    Trùi ui! sau có 5 ngày mà đang từ gà rừng thành công phụng rồi! nhưng hình như bạn xài đèn neon màu hay sao mà bọt nước cũng rực rỡ thía! ah nếu mà không thích nữa thì chia cho mình 1 con nha!

16. Billykid

Billykid Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bác nuôi hay thế, cá của em cung nuôi dc mười mấy bữa ma có được như bác đâu. 1 con thì nhát lắm thấy em lại gần là trốn mất tiêu lên sọc dưa wa trời (bùn ghê :( ). Em ko có gắn đèn ko bít có ảnh hưởng gì ko ???????

17. chuôtcon

Thích đã nhận:
    7
    :laughing: em chẳng có bi quyết gì hay đâu,chẳng là lúc vớt,cứ lựa con nào chuyên đi cắn mấy con khác hay giành đồ ăn dữ nhất là vớt thôi.con thứ 2 dạn lắm,dám ra ăn đồ ăn mình cầm trên tay đó.bạn nuôi hồ hơi to một tí cho cá thoải mái,ít thay nước(1 tuần 1 lần),để cái gương cho nó soi,không có đèn cũng chẳng sao đâu,chủ yếu là hồ có đủ sáng là được rồi..
    to blue dophin:mình rất sẳng lòng nhưng hy vọng nó là cá trống thì mình mới share cho bác được,cá mái nữa là mình mang lên hòn non bộ của ba mình thả tiếp thôi...

18. Blue_Dolphin

Thích đã nhận:
    7,984
    @chuotcon: bạn hứa rồi nha! cầu mong cho cả 2 em là trống hết thì cả mình và bạn đều may mắn nhỉ! nhớ update thường xuyên nghe bạn!

19. hoanghuuphu

hoanghuuphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cho em hoi~ khi~ hi` saunay` no lot thi` se~comau` gi` ah o~ nha` em co' nuoi 3 con nhung deu` co' duoi va` vay mau` do~ hoi nhu dau` vay thi` sau nay` se~lotmau`gi` ah nen ch ca' an nhunG~ thu gi` thi` lot mau` nhanh cam on ah

20. chuôtcon

Thích đã nhận:
    7
    mình canh me chụp hoài mà sao vẫn chẳng có tấm nào rõ hết,chỉ được vài tấm này thất tàm tạm,post tiếp lên cho anh em coi thui...

Last edited: 6/2/06