Cá bột lên đầu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi thanhtrieu, 15/11/07.

1. thanhtrieu

thanhtrieu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bãn ơi mình nuôi 4 con:
    1. KC PLT: khoảng bằng bàn tay, đầu cũng gù lên
    2. KC Xanh: nuôi từ cá bột, cỡ 2.5 ngón tay, đầu cũng lên gù ko lớn lắm, nhưng có lẽ ăn nhiều hơi mập, dáng rất đẹp ko dài, châu bao đàu.
    3. NHKC : nuôi từ cá bột, giờ cỡ 3 ngón tay, đầu hơi nhú lên àh,
    4. KKF: mua cá bột, giờ vẫn chưa có dấu hiệu gì, 1.5 ngón, nhưng ở chỗ đầu thấy hơi nhú nhú và trong trong.

Sao tất cả cứ như vậy hoài, đầu rất ít phát triển thậm chí là không phát triển. Làm thế nào để phát triển đầu? các bác giúp em với. Em cho ăn tép, bộ Sumo, JBL. Vậy mà vẫn không thấy tiến bộ gì cả.

2. wega

wega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác này viết bài như làm báo cáo mà chẳng thuyết phục gì cả,,,,,nếu bạn pót hình a e dễ nhận xét hơn

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Bạn nên post hình từng con một cho các Ae nhận xét . đừng làm một lần gửi 4 con lên người xem bị loãng và phân tâm đấy. Chào bạn nhé

4. KeVinLee

KeVinLee Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái số 4 của bạn nuôi được mấy tháng sao không nói?
    KKF chậm lên, nếu duy trì sức khỏe cá tốt, nước sạch nhưng ít thay thì sớm nhất la 60 ngày, trể nhất là 120 ngày.Quá thời gian trên coi như exp day ( hết hạn sử dụng ).

5. kimcuongxanh288

kimcuongxanh288 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    phải cần có 1 thời gian lâu dài chớ bạn , cái đầu gù là do lớp mỡ tích tụ lâu ngày mà thành vì vậy bạn phải kiên nhẫn và yếu tố duy truyền cũng là 1 yếu tố quan trọng...cho ăn XO lên đầu thay cho JBL đi bạn ( theo mình )