cá bột ngày ấy - bây giờ.

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi hoang khang, 3/1/07.

1. hoang khang

hoang khang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    745
    còn xót lại mấy con không ai thèm mua (hihi..thê thảm wá) cuả mấy bầy cá mình ép, hôm nay rãnh rỗi post lên cùng anh em bình loạn chơi ngheng.
    Đây là bầy king kammalau cuả mình , cá mới to bằng ngón tay cái thôi.
    con thứ nhất
    con thứ 2; con naỳ mày sắc không giống anh em nó chút nào
    con thứ 3 , con này em út trong bầy ( còn xót lại dưới hồ cá chép, không hiều sao nó vẫn sống xót được vớ bầy cá cháp đó???)

Last edited: 3/1/07
  2. theduelz

theduelz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bạn đẹp quá . Vậy mà kô ai thèm mua cho mình hỏi cá cha cá mẹ của tụi này là giống gì vậy .

Mà bạn mở cửa hàng hả mình thấy nhà bạn ở Lạc L Quân cũng gần nhà mình bửa nào qua mua cá nha :D

3. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    cám ơn bác, nhưng nếu có nhã ý muốn mua thì nhắn riêng cho mình nhé, không mấy mod xóa bài mình vì nói có ý đồ mua bán như Ông giáo làng đã từng nhắc nhở thì mình nguy to.hihi.
    Mình chỉ nuôi chơi ở nhà rồi tập tành ép cá chơi vậy thôi.Mời bác bưã nào rỗi ghé nhà mình chơi nhé.rất vui khi được đón tiếp.

4. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hê hê

Những con cá của bạn mình nhìn cũng hơi nhú đầu đóa , thử ráng nuôi xem có triển vọng hay hông

5. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Chào Khang, mấy con cá con đẹp quá ha, nhìn dàn áo là mê rồi! Mà con đầu tiên còn nhỏ mà đầu cũng OK quá đó chứ!
    Mà cá cha mẹ của nó là con nào mà ra con khá quá vậy ta?
    Mai mốt nếu có mấy cặp ép đậu thì Khang đăng thêm hình lên chia sẻ với anh em đi nha. Ráng xin phép ông cậu đăng mấy con cá giống đẹp lên chơi ha, mình cũng muốn thấy chúng quá mà bận quá chưa ghé qua xem được!

6. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    To rongdo: bầy này là lứa 3000 con khang ép ra , kỳ đó Thi có qua đó nhớ không? bầy đó còn lại mấy con này , còn mấy bầy sau bán sạch sẽ rồi hehe ( mối lài muốn độc quyền thì phải chiều ý họ thôi) , cá cha cá mẹ khang có đăng khi đăng bán đó , chắc Thi không để ý thôi.Bầy này nhiều người đặt nên tuần tới khang sẽ cho ép lại bầy này.rãnh ghé khang chơi ha .
    To intel007: cá còn nhỏ lắm bạn ạ, mình cụng đang chờ chúng bung đầu đây.

7. ai-armani

ai-armani Well-Known Member

Thích đã nhận:
    95
    K ơi A phải công nhận cá đẹp lắm nhình như kamfamalau mà vừa giống king tiger vậy đó chúc mừng K nhe update thường xuyên nhe K,chúc mừng chúc mừng

Last edited: 3/1/07
  8. Lahan đẹp

Lahan đẹp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn xin chúc mừng bạn nhé mấy chú cá của bạn nhìn ghiền quá sao bạn không cho cá mái kamalau ép với cá trống PLT của bạn,nếu ra bầy cá con chắc chắn tuyệt đẹp đó

9. deep_oceanvl

deep_oceanvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của bạn con nào nhìn dàn áo cũng đẹp hết ,còn nhỏ mà đầu nhú hết rồi(nhất là con thứ 1).Cá đẹp lắm,chúc mừng ^_^

10. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    To Ái: kết quả cuả bầy này khang không ngờ luôn Ái ơi.khi cá còn nhỏ xấu thê thảm kêu bán không ai thèm mua, nhưng khi lớn lên cỡ một lóng tay thì cá bột nhìn như king kamfa, châu rất nhiều và sáng vô cùng, lúc đó không gọi người ta cũng đến.sắp tới khang sẽ cho ép laị bầy này và sẽ nuôi kỹ càng hơn.lúc đó phải hỏi Ái vài tuyệt chiêu đó nha.hi.
    To lahan dep:cám ơn bạn , mình đã cưới vợ cho con plt của mình rồi, đợi vài tháng nưã sẽ ra mắt anh em sau ( cũng chỉ là hi vọng thôi ), nhưng có lẽ mình cũng sẽ thử theo lời khuyên cuả bạn đó.cám ơn laha dep ha.

11. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Mấy con này châu rất đẹp. Bầy sau nên để đến khi cá lớn lớn 1 chút bán hãy bán.

12. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    đẹp thiệt. Cá nhỏ vậy mà châu sáng long lanh luôn. Nhưng mỏ hơi nhọn, không hiểu lớn thì thế nào ???

13. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    To itdhong: chắc phải vậy rôì anh à. người chơi cá họ thường hay thực tế lắm, họ không nói chuyện tương lai, nhìn thấy thế nào thì họ nói thế ấy thôi.to-che anh đã cho ý kiến.năm mới thành công nhé.
    To xuanhuyss: cá mỏ nhọn đá nhau chiến lắm đấy bác ạ, hihi.nhưng chỉ cần đâù mấp mô thôi thì cái mỏ nhọn kia sẽ không còn thấy nhọn nưã , như con hình đầu tiên đấy bác.HAN dạo này trời rét không bác nhỉ?mình thích cái cảm giác muà này ở HAN lắm. Năm mới may mắn nhé bác.

14. songnhi

songnhi Member

Thích đã nhận:
    0
    cố gắn nuôi đi anh, em nhìn cá của anh có triễn vọng đó,chúc cá của anh hoang khang sớm lên đầu nha, ^___^

15. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Mình có thắc mắc chút xíu ha,
    Vậy con cuối cùng là Khang nuôi trong cái hồ "cá chép phong thủy" đó sao? Mà mình nhớ hình như cái hồ đó đâu có đèn đâu, mà sao cá con lên màu đẹp quá vậy?
    Mình cũng từng nghe nhiều người nói nuôi cá la hán dưới hồ xi măng, nhưng mình nghĩ không có đèn nên màu của cá sẻ không đẹp. Nhưng có người lại nói cá có châu hay không là do giống cha mẹ có châu không thôi, nên có để đèn không cũng vậy thôi, không biết sao nữa?
    Mà tóm lại là cặp cá cha mẹ đó ra con quá đạt rồi, nhìn dàn áo đúng là chẳng thua gì king thứ thiệt, mà đầu nhú vậy thì không chừng ngon hơn cả king nhiều đó, vì mình biết king rất khó lên đầu mà.
    Mà sao Khang không giữ lại mỗi bầy vài chục em nuôi chơi, cũng là để biết bổn cá của mình ra sao. Mình thấy nhiều người hay làm như vậy đó.
    Nếu mai mốt mấy con king con lớn rồi thì Khang nhớ post hình lên cho anh em xem thử nha.
    Vậy là diễn đàn này lại có thêm 1 "cao thủ ép cá" rồi ha.

16. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    To rongdo: Ấy ấy ..Thi đừng khen khang thế anh em cười chết.
    Con mà khang noí còn xót lại trong hồ cá chép phong thủy đó khang form ra được 8 ngày rồi mới được thế đó, chứ cá đưới hồ xi măng đem lên cá đen thui thấy ghê lắm Thi à,hihi..xấu hổ quá.
    Thi wên con cá mẹ bầy này rồi sao? châu khỏi chê luôn mà.nhưng chế độ ăn theo khang rất quan trọng cho việc bung châu cuả cá con đó Thi.cá con châu bung nhanh hay chậm, nhiều hay ít một phần ờ di truyền một phần là chế độ dinh dưỡng nữa đó.
    à, còn mấy chuyện king... dị gì gì đó thì bí mật mà Thi pm ngheng.hihi.

17. Rongdo

Rongdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Ủa, vậy ra nếu mình không mở đèn thì cũng ảnh hưởng đến châu của nó thật sao? Mà sao Khang chỉ mới đưa nó lên hồ có mấy ngày mà "hồi phục phong độ" hay quá, chắc là cũng do gen quyết định châu ha?
    MÀ mình nghe nói cá La hán cho ăn lăng quăng sẽ dễ lên châu, không biết có đúng không nữa? Hay Khang có biết cách cho ăn nào để con cá có màu sắc đẹp không?

18. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Bái phục! bái phục! Cá Việt nam đã ép được đẹp thế này thì chẳng tội gì mà chơi cá ngoại! Chúc mừng bác !

19. hoang khang

Thích đã nhận:
    745
    To rongdo: theo khang thấy để châu lên đẹp, sáng tự nhiên nhất thiết cần ánh nắng, thức ăn cũng rất quan trọng nữa.còn đèn thì theo khang không ảnh hưởng gì nhiều cả.
    To pine765: theo mình thấy mặt bằng chung ép cá củ VN mình ngon lành lắm rồi , nói đâu xa xôi diễn đàn ta có Ái nè, rồng đỏ nè, bác Công nè..v...v..... Mình hi vọng biết đâu tyrong tương lai mình lại có thể xuất khẩu cá la han thì tốt biết mấy bác nhỉ.

20. anhtien

anhtien Member

Thích đã nhận:
    0
    con thứ 2 giờ là của mình rồi. không còn của Khang nữa đâu hehe
    bữa nào ép bầy mới nhớ để dành cho anh em nha Khang