Cá bột nhờ mấy bác giúp!!!!!!!

Thảo luận trong 'Cá đẻ - Cá con' bắt đầu bởi lahan0502, 19/7/06.

1. lahan0502

lahan0502 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em có mới mua hai con kamalau bột nhưng kô biết nên cho nó ăn gì để kích thích nó lên màu đẹp và cả đầu nữa,nên nhờ mấy bác chỉ giúp em với!!!!!!

2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    Bạn cho ăn trùng huyết hoặt trùn chỉ lả được rồi, khi nào lớn tí cho nó ăn tép và cá châm. Mà cá bạn được bi lớn vậy?

3. Hoanglanngu

Hoanglanngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    @lahan0502: ăn gì hả? Bạn chịu khó đọc trong topic về la hán đi. Tuyệt chiêu và tệ chiêu nhiều vô kể...

4. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá cỡ 2 ngón mình quăng trùng huyết vào nó chơi k mấy anh?

5. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Cá bột thì cho ăn trùng huyết, tôm cắt nhỏ, nhớn lên 1 chút cho ăn JBL hoặc Gran sumo + tôm... món tôm nó khoái lắm đó.

6. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    @tramanhfashion : Ca1 của em cỡ 2lóng tay á!Cám ơn bạn đã chỉ nha!!!!!
    @hoalanngu : bạn có thể chỉ giúo mình ở mục nào kô?mình đọc rùi nhưng kô thấy đâu cả!!
    @wonbi : thì em thấy mấy bác nói được đó wonbi.
    @GHT : cám ơn bác nha!!!!!!!!Mai em sẽ mua về cho cá ăn!!!!!
    Mấy bác ơi,em có vấn đề này sẵn nhờ mấy bác nói giúp luôn nha,em có đọc các trang về vấn đề này rùi nhưng kô thấy nói!!!!!Khi ngăn cá ra để ép bằng tấm kiếng đó làm sao biết nó chịu nhau để mà bỏ tấm kiếng ra vậy?

7. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chỉ cần thấy 2 con k đấu mỏ qua kiếng nữa mà kè người sát nhau,con trống hoặc mái bắt đầu dọn sỏi.con mái sọc dưa kinh luôn,con trống kim sinh dục lòi hết ra ngoài...nói chung là rất dễ phát hiện!

8. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    cám ơn wonbi nha!!!!!!Mình sẽ thử xem sao!!!!!!!!Mà bạn ơi hồ mình kô có rải sỏi đâu!!!!Nhưng chắc có lẽ dễ phát hiện như bạn nói ha!!!!!!

9. Camminh

Camminh Member

Thích đã nhận:
    0
    Mua cá lóc con cho ăn đi. Ngoài thị trường có bán cá lóc từ lớn đến nhỏ và nhỏ xíu. Cho nó ăn cá lóc vừa bổ vừa mau lớn.

10. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình thấy hồ của mấy anh em cũng k rải sỏi nhưng cá vẫn đẻ vào giá thể nên bạn cứ yên tâm.còn cá của mình do k có kinh nghiệm nên mình k để giá thể vào,nó đẻ lên thành hồ hết!

11. timban94

timban94 Member

Thích đã nhận:
    0
    Cặp cá của mình tháng trước đã đẻ rồi ,do mình không biết cách nuôi cá con nên chúng đã die hết rồi :crying: :crying: :crying: Lúc đó mình cũng không dùng giá đẻ mà cá vẫn đẻ dưới đáy hồ.~X( ~X( ~X(

12. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    @wonbi: Đẻ lên thành hổ sao bạn lấy trứng ra được,kô sợ ca trống ăn hết trứng hả?Mà bạn ơi,hôm nay con cá trống của mình nổi sọc rùi nhưng sao con mái vân đá táp con trống hoài vậy?

13. kimlonghungvi

kimlonghungvi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá bạn giờ thì cho ăn con trâm thúc cho lớn 1 chút rồi mua grand sumo cho ăn và thêm tép nữa là ok.còn tùy thuộc vào chú kamlau của bạn nữa.chúc bạn may mắn

14. timban94

timban94 Member

Thích đã nhận:
    0
    Thì mình vớt cá trống mái ra, và đẻ ổ cá như cũ, không lấy ra gì hết ,nhưng tại lúc đó mình vẫn chưa có kinh nghiệm nuôi cá con nên mình nhìn chúng ra đi từ từ mà chẳng biết phải làm gì nữa . tiếc thât.:crying: :crying: :crying:

15. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hì,thì chính xác là nó dọn sạch ổ trứng luôn! mình thấy đẻ lên thành hồ nên mình cũng nản,bỏ luôn! bạn cứ quan sát tiếp,nếu con mái nổi sọc là bỏ vách ngăn đc rồi! ah,con trống phải lớn hơn đó nha!

16. lahan0502

Thích đã nhận:
    1
    @timban94 : trời uổng vậy bác.Nhưng bác đỡ hơn em vì còn biết cá đẻ làm sao còn em thì chưa một lần nào nhưng em sẽ cố gắng.Cám ơn bác nha.mà giờ bác ép được chú nào nữa kô?
    @wonbi : hôm nay tui mới bỏ thử vách ngăn ra,tưởng nó chịu nhau rùi,ai dè nó đập nhau tơi tả,sợ wá tui ngăn lại tiếp.Vậy là tui phải chờ tiếp rùi phải không?Cá trống của tui không lớn hơn cá mái bao nhiu hết wonbi ơi,giờ làm sao?
    @kimlong : cám ơn bác nha.Sáng nay em đã mua cho nó ăn nhưng là cá lóc con.Mà bác ơn,em thấy nó ăn mà bụng nó bự wá,có sao không vậy bác?

17. Vinh Quang

Vinh Quang Member

Thích đã nhận:
    0
    Về việc cá bột ăn thì chỉ cần trùng chỉ là được rồi! Khi nó lớn nuôi riêng thì cho ăn tép hoặc cá con. Mình có đọc sách thấy ghi cá lên màu đẹp còn do yếu tố môi trường nước sạch, ánh sáng màu sắc chung quanh...kể cả bạn bỏ sỏi màu nhiều cũng ảnh hưởng cá lên màu. Chứ o phải chỉ do ăn thôi đâu!

18. antiloving

antiloving Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    ặc,mình cũng mới chơi La Hán thoai, nhưng thấy nhiều cách cho nó ăn quá !!! cá mình nhỏ cũng cở 2 lóng tay rùi, nghe máyđứa bạn nói là cho ăn Popo hay Trùn huyết (trùn chỉ)đều ok, nhưng ăn trùn thì mau lớn và lên màu đẹp hơn, mà sao dạo này mình thấy cá mình nhát nhát sao đó, cứ gặp ngươì lạ là trốn mất tiu à

19. nuoica_hettien

nuoica_hettien Member

Thích đã nhận:
    0
    1 đàn khoảng dc 1 tháng tuổi thì cho ăn gì mọi người

20. hotricuonghn

hotricuonghn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình bạn nên cho cá ăn thức ăn khô và tép là tốt nhất.