Cá bụng bự

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi sfcrewbl, 15/9/07.

1. sfcrewbl

sfcrewbl New Member

Thích đã nhận:
    0
    các anh ơi cho em hỏi: cá cua em khoang 2,5 ngon tay đầu lên tốt ăn uống bình thường nhưng sao cái bụng của nó lúc nào củng bư lúc ko ăn cũng vậy, nhưng nó vẫn khỏe mạnh ko có dấu hiệu của bệnh đường ruột, vậy nó bị làm sao thế mấy anh?

2. StevenHoang

StevenHoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá bạn chắc bị bệnh béo phì roài. Nhà mình cũng có 1 con y chang vậy nhỏ khoảng 3 ngón rưỡi thôi Nhưng hỗi ôi.... bề ngang của nó bằng nửa chiều dài,Nhìn buồn cười lắm.Nhưng mình ko cho nó nhịn ăn đc.Bởi vì mình nuôi chung 1 hồ 8 con từ nhỏ đến lớn.Nên cho 1 con nhịn ăn thì cả bầy nhịn theo........ tội nghiệp em nó.

Theo mình bạn nên bạn chế cho nó ăn đi.Vẫn cho nó ăn nhưng mà liều lượng ít hơn.( đại loại như giảm béo í mà ) kaka

3. h_l_dang

h_l_dang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc cá bạn bị béo phì đó, ko có hình thì poa tai rùi, đoán thui, choa ăn ít thôi, tập choa em nó vận động nhiều vào

4. blackangel1306

blackangel1306 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc bong cá của bạn có vấn đề rồi , bạn thử ra tiệm cá hỏi thử xem sao

5. singingsong

singingsong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo kinh nghei6m đã có 1 em bị die bác có thể cho rằng cá em do cho an tép hoặc thức an gì đó có gai nhọn như đầu tép cá ăn vào đâm vào bao tử bao tử bao tủ của cá làm gay ra vết thương và cá ko tiêu hóa dc bao tủ sẽ làm ra 1 màng bao bọc đẻ bảo vệ làm cho chỗ bị đâm sưng tấy lên !!!nhưng cháu cứ yên tâm cá sẽ ko sao đâu cứ chăm em nó bình thường....vì cháu ko pót hình nên bác chỉ phỏng đoán mà thôi vì bác đã tửng khám nghiêm tử thi chú cá đả chết của bác ý we6n hình như là còn 1 triệu chứng của bênh củng co tình trạng như vậy nủa đó là bị giun tóc ......mong cháu tìm hiêu rỏ hon trong sách báo hoặc tai cửa hàng bán cá có uy tín am hiểu về trị bệnh cá.....

6. kienan171

kienan171 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nó ham ăn wa thôi chứ có gì đâu bác, cá nhà em cũng vậy thôi, an nhìu thì ị nhìu , đừng lo

7. KiepSau

KiepSau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    hix nghe singsongsong nói ghê quá,cá mình cũng cho ăn tép bụng bự chắc kiễu này giống triệu chứng sss nói rồi,hix:angry: hix

8. hieudylan

hieudylan Banned

Thích đã nhận:
    0
    cá bụng bự chắc bạn cho nó ăn nhiều quá chứ gì bạn nên cho ăn ít thôi