Các bác cứu cá em với

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi sonnam_nguyen, 24/4/08.

1. sonnam_nguyen

sonnam_nguyen Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cá em bị vai cham trắng trên thân,và hay cọ mình vào đáy hồ,và tay bơi cũng hơi túm túm lai,mà hum bua em bỏ vào hồ là: nước mới 100% dể qua đêm,suc O2 lien tuc ,sao cá em lại co hiện tượng đó vậy mấy bác,trước h em nuôi cá chưa bi bệnh bao h nên h bị em ko biết làm cách nào cả,em đã bo nhiều muối rồi va nhiệt độ la 31 độ,và cho em hỏi nếu cá bi vậy thi bỏ bao nhiêu muối cho đủ,hò em la 80x50x80,nhờ các bác cứu giùm cá em

2. vodaykieman

vodaykieman Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đừng bỏ nhiều muối quá cá sẽ gặp hiện tượng bị khô đấy. Hồ 8 tấc cho 60gram muối mỗi lần thay nước đủ rồi. bro ra NT hỏi mua bịch thuốc trị nấm rồi làm theo hướng dẫn sử dụng. 5k 1 bich đấy. Viên thì 8k thì phải

3. sonnam_nguyen

sonnam_nguyen Active Member

Thích đã nhận:
    0
    h mình bỏ men vi sinh vao hồ có trị dươc nấm kô,và công dụng của men đó co tốt ko mình chưa xài thử bao h

4. laukieng

laukieng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thân

cá bạn bị nấm rồi đó,bạn ra tiệm mua chai Bensol màu xanh dương về,rút nước trong hồ ra còn 1/2 nhỏ vào tỉ lệ 1 giọt/5lit.ko mở máy lọc chỉ sủi oxy,ko cho muối.cắm sưởi ở 32 độ.sau 2 ngày thay nước mới trở lại.nhớ tỉ lệ thuốc và nước cho đúng nhé,quá liều là em nó dễ bị bệnh về mắt lắm đó.chúc cá bạn mau khỏe.thân.:-$

5. LE TAN LOC

LE TAN LOC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Bạn tri nấm cho cá trước đi sau khi hết bạn mới xài men vi sinh, vì men là để phòng bệnh là chính chứ không trị bệnh,tôi đã và đang xài rất tốt cho cá và khỏe cho mình vì ít thay nước

6. pinangtac

pinangtac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá mình cũng thỉnh thoảng cọ mình xuống đáy hồ, nhưng tuyệt nhiên không thấy đốm trắng hay đốm đỏ nào xuất hiện, thế mới lạ, chắc mịnh cái gì kẹt trong mang cá rồi

7. HSSC

HSSC Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá của mình thì cho nó ăn thịt bò xong thì nó lại xuống màu co vào 1 góc trong hồ .Không biết tại sao .???T_T

8. kendin

kendin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có thể là bị sình bụng rồi. Nếu cho ăn thịt bò thì nên cắt nhỏ chút bạn.