Cá chậm lên đầu???

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tanle1988, 9/2/07.

1. tanle1988

tanle1988 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em có 1 em King Kamfa mà nghe người ta nói la King 207 jì đó. Nuôi được 1 tháng rồi mà thấy đầu vẫn chưa fát triển. các bác có cách nào làm đầu mau lên ko. xin chỉ giáo

2. Anthony

Anthony Member

Thích đã nhận:
    0
    Làm gì có giống LH nào 100% trong bầy lên đầu đâu bạn ơi,mình cũng mua tới 3 em nè...hix...gần 2 tháng rồi mà đầu chỉ hơi nhú....còn cách để làm cá lên đầu....thức ăn+giống+môi trường=1 phần trăm may mắn>>hix...đó chỉ là í kiến của mình......còn thằng em mình nó nói.."lôi con cá ra,,,,đấm vào đầu nó vài cái...ngày mai là to lên à....."....(đùa thôi....:-* ...đừng giận..mình o thích bị nâu mắt đâu..b-( ....)

3. Thunder Flash

Thunder Flash Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Nếu bác mua là king kamfa thì phải có kiên nhẫn , họ kamfa lớn chậm và tỉ lệ lên đầu thấp lắm. Cứ chăm sóc bình thường rồi để ý đầu của nó , nếu 1 tháng nữa vẫn như vậy thì pó tay. Bác cũng nên coi vị trí đặt hồ có làm cá hoảng sợ hay ko? lúc nhỏ cứ cho ăn nhìu đạm vào, tốt nhất là lăng quăng , sẽ thấy khác biệt nhìu so với trùn vỉ hay cá lóc con.

4. anhbotrum

anhbotrum Active Member

Thích đã nhận:
    186
    tì lệ lên đầu là 10% thôi bạn ạ! trong 10% đó chưa chắc có em nào cực đẹp xứng đáng là hoa hậu ko nữa đó chứ. Vậy nên King Kamfa mới mắc hơi tất cả các loại khác, đồ hiếm mà

5. boylangtu

boylangtu Active Member

Thích đã nhận:
    0
    trong mấy bài kia cũng có ghi cách cho cá lên đầu đó bạn.
    cho cá xung lên:để gương cho cá coi thì nó xung lên

6. Kimmaluu1811

Kimmaluu1811 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Dòng King Kamfa phát triển chậm lắm bạn ơi. bạn fai có kiên nhẫn mới được. bạn thử nuôi nó thêm vài tháng nữa xem. còn nếu ko lên thì Pó Tay rồiI-|. Nó lên đầu hay không phụ thuộc chính vào Gien di truyền + cách nuôi của bạn nữa kìa. Bạn tham khảo thêm một số bài ở phần trao đổi kinh nghiệm bạn nhé.

7. nguyenthanhliem

nguyenthanhliem New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào bạn Tanle1988. giống kingkamfa khó lên đầu lắm. nhưng con của bạn lớn chừng nào rồi. mình cũng nuôi hai con kingkamfa thì thấy nó lên đầu chậm lắm. bạn nên kiên nhẫn. và còn tùy thuộc vào may mắn nữa. bạn có cho nó ăn sumo không . loại này tốt lắm . nhưng coi chừng mua phải hàng giả đấy. chúc bạn vui với chú cá của mình.