Cá chép,ngon,bổ,rẻ...

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Voldermort, 27/10/05.

1. Voldermort

Voldermort Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng đã từng đâu đầu vì chế độ ăn của các cục cưng,sau khi cho ăn nhiều loại thức ăn khác nhau,bây giờ mình chỉ cho ăn toàn là cá chép (thứ nhất là cá chép rẻ và quan trọng là cá của mình được ăn đồ tươi)
    đây là em khỉ đỏ của mình,các bạn xem phát triển rất đáng kể từ khi cho ăn cá chép[​IMG]

còn đây là em super red,chính xác là bắt về ngày 20/10/05 (lúc đó đã cho những con khác ăn cá chép được 3 hoặc 4 ngày gì đó) và em này chỉ ăn mỗi cá chép thôi (cá chép mình mua 5000/100gr bạn nào biết chổ nào rẻ hơn thì share với nha).à quên nữa em SRS này mình bắt về với giá 500 ngàn đó (mình cho rằng giá như vậy là tương đối mềm)

2. em hung

em hung New Member

Thích đã nhận:
    4
    ặc ặc ghê thiệt . có nhiều người nói ăn chép nó xuống màu . nhìn cá của bạn chắc mình chuyển wa ăn tép quá đầu đóm ghê thiệt

3. em hung

em hung New Member

Thích đã nhận:
    4
    ặc ặc ghê thiệt . có nhiều người nói ăn chép nó xuống màu . nhìn cá của bạn chắc mình chuyển wa ăn chép quá đầu đóm ghê thiệt

4. xemca

xemca New Member

Thích đã nhận:
    2
    chào anh Voldermort thân,con superred của anh thì đẹp đấy nhưng cái mỏ ko mấy đẹp?,còn khỉ đỏ thì ko biết có phải ko,cứ khỉ đỏ ko có "mỏ" dài vậy đâu nếu cá ko lớn lắm và nuôi ít thì ăn tép là tốt nhất,vì ăn chép cá sẽ nhả vaỷ ra rất bẩn ,những cục cưng của em nó chưa biết mặt con cá chép ra làm sao nữa,hiiiiiii

5. d2d3

d2d3 New Member

Thích đã nhận:
    1
    cá đẹp quá anh Voldermort.anh mua chú khỉ đỏ ở đâu vậy.chỉ em với????

6. Voldermort

Voldermort Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn xemca nói miệng em SRS không đẹp thì mình hiểu ý bạn muốn đề cập rồi,có phải bạn cho rằng miệng nó hơi khoằm xuống đúng không?miệng khoằm chính là điểm để phân biệt SRS với RS và Red Monkey đó bạn,bây giờ em này nếu bạn cho tép vào đi,chắc chắn nó phun con tép ra liền,vì mình nghe người ta bảo cá lóc thì đạm nhiều,tép có vỏ nhiều Ca,còn chép thì chẳng có chất gì cả (Why???),mình lại nghĩ khác thịt của loài nào cũng có đạm,cá có xương thì chắc chắn có Ca (tuy nhiên thành phần thì mỗi loài khác nhau) cá chép thì nổi bật ở điểm "RẺ" vì vậy tại sao mình không lựa chọn theo kiểu "ngon,bổ,rẻ..." nhỉ ??

@d2d3: thật ra mình mua được em này vì có anh chàng kia khoái chơi theo model,anh ta thanh lý em này để dọn đường cho anh ta nuôi King Kamfa,thế là em này được chuyển hộ khẩu

7. Voldermort

Voldermort Member

Thích đã nhận:
    0
    à xin lổi,mình không đọc kỷ. em khỉ đỏ mình nuôi khi còn là cá bột,mua 100ngàn (hơi đắt!!!),bây giờ ở chổ mình mua không còn .

8. d2d3

d2d3 New Member

Thích đã nhận:
    1
    mấy anh ơi,em có nuôi một chú châu rồng, thường hay cho ăn tép lém. nay thấy mấy anh cho ăn cá chép mà cá lên đẹp dzậy kô biết em có nên cho chú cá của mình ăn chép ko nữa.với lại cá em hình như miệng ko được bự lắm nên em sợ nó nuốt kô được chép,mấy anh tư vấn hộ em với

9. Viet Anh

Viet Anh New Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá của bạn Voldermort đẹp thật, mình cũng đang có 1 chú khỉ đỏ baby và 1 chú châu malay, cả 2 cùng đang cho ăn tôm thấy phát triển rất tốt. Mình cũng rất muốn cho LH của mình ăn chép thử xem sao nhưng kiếm mãi không được. Có bác nào ở Hà Nội biết chỗ bán chép con chỉ dùm với.

10. vinaphonehcm

vinaphonehcm New Member

Thích đã nhận:
    0
    chào Voldermort! cá của bạn theo mình là đẹp, khi mua nó có đẹp vậy không? hay bạn khéo chăm sóc. Mình định mua một em supper red shock hay Supper Red Syn còn nhỏ, nhưng ở gần nhà mình giống cá này họ bán nó màu đen và xám xịt mình không thích tí nào.(Hỏi chủ bán họ nói lúc mua về màu cam đẹp nhưng để vài ngày nó như vậy nên không ai thèm mua) vậy bạn có thể cho mình một ít kinh nghiệm chọn lựa không? thankS!

11. Voldermort

Voldermort Member

Thích đã nhận:
    0
    thật ra ăn tép thì vẫn tốt hơn nhiều chứ,mình chọn cá chép vì lý do kinh tế (mình nuôi nhiều cá nhỏ lắm không thể ăn tép tươi cho suể được,còn tép ở chợ thì rẻ hơn nhưng mình không có cảm tình) và cho cá được ăn tươi vì vậy mình mới cho ăn cá chép,nếu có nuôi ít và cá vẫn đang phát triển bình thường thì bạn đừng nên thay đổi chế độ ăn.

12. Voldermort

Voldermort Member

Thích đã nhận:
    0
    @vinaphone : thật ra muốn mua cá thuộc dòng kim hoa này thì phải nhìn mới biết được,vì em cũng có chút đỉnh kinh nghiệm nhưng "diễn đạt thành lời" về loại cá này coi bộ khó khăn lắm (thật lòng là không biết diễn đat như thế nào,chỉ sợ rằng "mình nói chỉ có mình mới hiểu"),hay là mình trao đổi số đt hoặc email đi,có thể hôm nào đó mình cùng đi xem cá,mà bác đã tắt chế độ nhận email nên em không gửi email cho bác được.

13. vinaphonehcm

vinaphonehcm New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hi Voldermort!
    Rất cám ơn bạn có ý định dẫn mình đi xem cá để mua nhưng thật tình mình ngại mất thời gian của bạn. Thôi mình tính như thế này nhé:
    - Bạn có thể cho mình sơ lượt về cách chọn loài cá này: trống, mái, màu sắc , giá... qua email: vinaphonehcm@yahoo.com. (mình không biết mở chế độ nhận mail ở đâu nữa, chứ mail mình nhận bình thường).
    - Khi nào bạn đi mua cho mình đi theo để xem.
    - Hoặc khi nào bạn biết tiệm cá nào đáng tin cậy có bầy cá này thì cho mình biết để đến mua.
    - Bạn có tham gia vào hội hay nhóm cá cảnh nào không? cho mình biết, nếu được mình sẽ tham gia để trao đổi, học hỏi kinh nghiệm. Thanks!

14. crazhzone

crazhzone New Member

Thích đã nhận:
    290
    nhà các bác ở đâu vậy nếu gần gần hôm nào cho mình đi với :d
    nhà mình o gần ngã ba ông tạ

15. Voldermort

Voldermort Member

Thích đã nhận:
    0
    @vinaphone : bác click chuột vào "hộp tin nhắn" nằm ngay dưới tên thành viên của bác đó. vào đó bác sẽ thấy hướng dẫn cụ thể về các option,bác chọn hoặc bỏ các option bằng cách check vào các checkbox đó.

16. d2d3

d2d3 New Member

Thích đã nhận:
    1
    bác crazkzone nhà bác ở đâu vậy,em cũng gần ngã ba ông tạ.bác cho địa chỉ có gì em qua học hỏi kinh nghiệm

17. Duy

Duy New Member

Thích đã nhận:
    0
    xin loi bac voldermort. bac cho hoi ca cua tui dai 5cm an ca chep con co bao nhieu mua tươi hay sọng. Xin nho chi giao vicentduy@yahoo.com.vn. CAm on BAc nhieu :confused:.

18. em hung

em hung New Member

Thích đã nhận:
    4
    bác ơi cho em hỏi . cá cuả em giống cá bác y chang nhưng mà sao cá em ko lên còn cá bác thì đầu bự vậy . bác chỉ em nui với .

19. DNT_designer

DNT_designer New Member

Thích đã nhận:
    304
    Hix sao hôm qua em mua cá chép về cho cục cưng của em xơi mà cả ngày nó chả thèm đếm xỉa gì cả cứ như bạn bè với nhau ấy, thế mới tức. Cá của em cũng tầm ~10cm cho con chép be bé(em mua 5k).....làm sao cho con LH nhà em nó xung lên vậy( nhìn nó vừa nhát vừa hiền chỉ muốn cho lên chảo :( )!

20. xemca

xemca New Member

Thích đã nhận:
    2
    nếu ko thích nữa thì cứ đem đổi con khác về nuôi,chiên cũng ko được nhiêu thịt đâu?HIIIIIIIIIII