Cá chim cánh cụt

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi em bé bự, 9/3/11.

1. em bé bự

em bé bự Guest

Thưa các bác, em đang hiện có 20 em cá chim cánh cụt, nhưng kì lạ là lúc em bật đèn thì các em ý thường tập trung lại ở 1 góc bể, đến tối em tắt đèn đi thì các em í bơi qua bơi lại cứ vèo vèo. Vậy cá của em có phải bị sợ ánh sáng, hay do có các tác nhân khác gây nên ? Em mong nhận được hồi âm của các bác :D:D

2. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    cá bạn mới mua nên vẫn còn sợ người nên mới bị vậy phải nuôi 1 thời gian nữa mới quen dần bạn tập cho nó bằng cách nếu có đèn trong bể cá thì đừng tắt đèn đột ngột cá sẽ stress nên bật đèn phòng trước để khoảng 15 phút rồi mới bật đèn bể khi tắt cũng vậy phải tắt đèn bể trước rồi để đèn phòng tắt sau cá mới đỡ stress được

3. em bé bự

em bé bự Guest

Cám ơn bác đã cho em lời khuyên, dạo này trộm vía mấy em í cũng có bơi qua bơi lại, nhưng tách thành 2 nhóm. Có phải cứ tách nhóm ra là cá bị bệnh ko ạ ?

4. Mr_guns

Mr_guns Well-Known Member

Thích đã nhận:
    505
    không phải đâu em nó bơi vậy thôi mà cũng không hẳn bơi thành đàn khi bị cá to đe dọa hay em bắt nó nó mới bơi cùng 1 nhóm

5. em bé bự

em bé bự Guest

Cám ơn anh đã cho em lời khuyên, tại em thấy bây giờ nó tách thành 2 đàn ở 2 góc trên của bể, 1 bên ít , 1 bên nhiều nên em đang lo í mà :)