cá chợ trời !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi pe'lahan', 1/6/07.

1. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    :-S Hôm qua em về nhà bà ngoại chơi,thấy có một ông chạy xe đạp chở mấy con cá đi bán,nhìn kĩ lại thấy có 1 chú La Hán bị nhốt trong bọc nilon(tội nghiệp:angry: )vì đường lầy lội nên cái xe đạp cũ nó cứ lúc lắc lúc lắc,nhìn mấy con cá mà thấy xót lòng~X( ,hỏi ổng bao nhiu 1 con thì bảo 30k,thôi kệ,thấy cũng rẽ nên mua 1 con để tội nghiệp con cá,bữa nào em post hình cho mấy anh em coi,nhìn chả bít nó giống gì,châu nó cũng sang sáng,nhưng cái mỏ thì giống như Xêko trong Đoemon mắc cười lém:p :p

2. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Mấy cái vụ nay hay lụm được con cá mái lắm....và cũng có khi là 1 con mái đẹp....he he he

3. pe'lahan'

Thích đã nhận:
    0
    nhưng nó còn nhỏ nên em chưa bít trống hay mái,chỉ thấy nó mắc cười thui hihihih:D

4. thanhgnoh

thanhgnoh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mua cá thường hên xui,mà mấy cái vụ treo bịch nylon này thường xui nhìu hơn hên,dù sao thấy bạn vui vẻ dzậy cũng tốt rùi,chủ yếu là vui thui đúng k bạn,chúc bạn luôn vui với chú cá của mình

5. kietnguyen

kietnguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    vụ này nghe coi bộ hấp dẫn nè,vậy bạn tranh thủ post hình lên anh em coi với nha,coi nó giống xêkô kô,hehe
    bạn cứ nuôi đi kô chừng sau này trúng con mái đẹp như sơn q4 nói đóa bạn ơi.

6. pe'lahan'

Thích đã nhận:
    0
    bạn thanhgnoh nói đúng rùi,vụ này chỉ có vui thui ,nhìn nó ngộ thật đóa chứ,nhưng máy chụp hình của em bị hư,mai mốt sẽ post mong anh em cho bít trống hay mái nha :D :).Cám ơn các bạn đã ghé chủ đề này :D

7. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Cá mà có đầu thân đẹp thì hiếm có tay nào dám bán dạo theo túi hư thế , chiêu này mình thấy hoài , mấy cha ( mẹ ) bán dạo như vậy thừng chỉ thấy có cá vàng , chép ....nói chung loại không quá đòi hỏi về vẻ bề ngoài thì tạm chấp nhận thôi

8. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    30k để mua 1 con cá chưa biết nó xấu đẹp thể nào nhưng bạn cảm thấy vui vậy thì cũng kô có gì là mắt hay gì cả,vui là chính mà,mình cũng muốn xem cái mỏ nó nhọn đến mức nào :D bạn post hình sớm nhé

9. cogaixudua

cogaixudua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    30k để làm vui lòng mình là quý lắm rồi có gì đâu,có gì bạn nuôi nó đến lớn rồi đem ép có thể ra đàn con ngon lành luôn chứ đừng giõn,ráng chăm nha sẵn post hình cho pà con chiêm ngưỡng nữa nha,chúc bạn vui :p

10. NewbieLaHan

NewbieLaHan Member

Thích đã nhận:
    0
    mình cũng y như bạn, đã từng có một thời gian chỉ thích săn mấy em trong bọc ni lông y như vậy, địa bàn "săn bắn" :devil: của mình chủ yếu là 1 loạt các xe bán dạo nằm trước cổng QUân Y 175. Quá trời luôn, khoảng chừng 20 xe, đứng như hoa hậu biểu diễn í b-( , hoạt động từ 2g30 chiều.
    HỒi đó ra đó mua chừng 3 4 lần là nản vì cá nuôi không lên đầu, màu mè thì cũng tuơng đối, châu tàm tạm. Nhưng phần lớn là cá mái. Duy nhất có một lần chôm được 1 em mái Kamalau, đầu thì ko lên nhưng dàn châu good, nuôi em nó lên chừng 1 tấc, xả trứng, ông anh khoái quá lấy về nhà ép đẻ, cho mình 400k trong khi mình mua em đó có 20k :x =P~
    Nói chung mua những em cá như vậy nói như bạn vui là chính, hay nghĩ là mình làm phúc cũng được. Giống như Từ Hải cứu Thúy Kiều vậy đó ( vì toàn cá mái mà) :laughing:

11. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Tất cả diều ở tương lai , có lẻ 2 tháng nủa bạn sẽ biết đẹp xấu liền . Nhưng cũng chúc bạn đc 1 em tốt nha