cá choảng nhau vô kính ngăn. cho hỏi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi xbacala, 27/10/08.

1. xbacala

xbacala New Member

Thích đã nhận:
    0
    Hi,
    mình có 2 chú LH chừng 1 năm. Trước đây mình nuôn mỗi con riêng 1 hồ nhỏ, bây giờ cá khá to nên mới sắm 1 cái hồ to rồi ngăn ra làm hai. Mình ngăn bằng kính trong suốt mỗi con 1 bên.
    Qua hồ lớn có vẽ chúng khoái lắm, nhưng 2 tên ngày sung quá, cứ kênh nhau rồi cắn rầm rầm vô kính hoài.
    Mình thấy nóng ruột quá. Xinh anh em nào có kinh nghiệm về vấn đề này chỉ giáo cho mình nhé. Có nên ngăn bằng kính đục không? chúng kênh và cắn vào kính ngăn hoài có ảnh hưỡng gì không?
    Đa tạ !
    xbacala

2. camapchetduoi

camapchetduoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hehe,miễn sao a làm tấm ngăn chắc chắn để a chú ko lọt qua được thôi.với cả 2 cá kích thước gần tương đương nhau
    còn cá cứ đá nhau như thế,càng kích thick lên đầu và lên màu chứ sao

3. xbacala

xbacala New Member

Thích đã nhận:
    0
    ừ, 2 chú cá của mình = nhau và sung như nhau. con này bụp 1 phát vô kiếng thì con kia cũng trả đủa 1 phát.
    cắn hoài vậy có bị tà mỏ không?

4. camapchetduoi

camapchetduoi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    người ta mong cá sung như của bạn chả đc
    cá càng kè càng tốt chứ sao,yên tâm,đập mỏ cả ngày cũng ko nao h bị tà mỏ,khéo mõm ngắn,cá càng đẹp

5. LaHanHunter

LaHanHunter Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Nên sử dụng miếng dán kính vào đi, không lâu ngày nó đánh nhau là xưng mồm nên bỏ ăn là chết đấy. Để cho xung thì thỉnh thoảng gí kính vào thôi

6. angelinlove

angelinlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    ax...thấy tội cá vậy...nó cứ choảng nhau vậy mình sợ là sẽ sưng mõ lên mất...mình nghĩ là bạn nên ngăn bằng kính đục thì tốt hơn...

7. MrBi

MrBi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ngày nào tụi nó cũng kè như vậy hả bạn. Ngăn kiếng cho chắc đấy, mắc công nó sung quá húc đổ luôn là tiêu 2 con

8. xbacala

xbacala New Member

Thích đã nhận:
    0
    Ừ, chúng kè cả ngày 0 biết mệt. Nhất là khi nó thấy mình mở cái tủ lấy cái hộp thức ăn ra là nó cắn nhau vô kiếng ngăn rầm rầm mấy cái. Có khi bỏ thức ăn vô mà nó mãi lo kè quên ăn luôn , một hồi nó mới nhớ ra trồi lên mặt nước táp rầm rầm.
    Ban đầu thấy cũng lo vì sợ nó bị đau mỏ, nhưng hơn 1 tuần rồi mà không bị gì nên cứ để luôn.
    Hy vọng tuần sau nó quen mặt nó bớt kè 1 tí.